Karibuni sana wapendwa, katika kipindi hiki cha mahubiri siku ya leo kupitia e, mtandao wa Global Radio Outreach Kenya. Anayeleta ujumbe jioni wa leo ni Mchungaji Kenneth eh, na ninachukua muda ili niwakukaribishe na Mungu ita, atawabariki wote oh, Wanda... uh, karibu tena. Ningependa niende moja kwa moja katika neno la Mungu jioni ya leo kwa ajili ya msikilizaji wangu ambaye tayari ameshakuwa mahali ili akaweze kupokea neno litakalomuhimiza moyo siku ya leo. Wacha tukapate kusoma katika kitabu cha Luka sura ya saba kuanzia mstari wake wa kumi na moja. Biblia inasema, baadaye kidogo alikwenda mpaka mjini mmoja uitwao Naini na wanafunzi wake walifuatana naye pamoja na mkutano mkubwa. kumi na mbili, Biblia inasema na alipokaribia lango la mji, hapo palikuwa na maiti Ana, anachukuliwa nje na, na, na mwana pekee wa mamaye ambaye ni mjane, na watu wa mji wengi walikuwa pamoja naye. mstari wa kumi na tatu, Bwana alipowaona alimwonea huruma akamwambia, usilie. 14, akakaribia akaliguza jeneza, wale waliokuwa wakilichukua wakasimama, akasema kijana na kuambia inuka. Mstari wa 15, na na ni wa mwisho, yule maiti akainuka akaketi akaanza kusema, akampa mama yake. Wacha tuamini na tuombe. Ewe Mwenyezi Mungu, tunakushukuru kwa ajili ya huyu msikilizaji ambaye siku ya leo amekuwa hapa ili akaweze kupata neno ambalo litamtoa kwa kilio ambayo amekuwa akipitia. Jina lako liinuliwe neno linapokuja na ikaweze kumfanya mtu akawe tena akapata tabasamu. Jina lako Bwana ipate kuinuliwa siku ya leo maana ili neno alitaacha mtu bila kumgeuza. We worship you Lord, na tunakushukuru maana utatenda jambo na ni kwa jina la Yesu Kristo tumeomba na kuamini. Amen. Aa, nimeweza kusoma agano katika kitabu cha Luka ambayo nitauzungumzia kwa kifupi kwa ajili yako na yingine ambayo amekalia mahali na amelia kwa muda mrefu. Nitalizungumzia jambo ambayo linasema urejesho wa tumaini. Urejesho wa tumaini na tumai. Nazungumza na mtu ambaye amepoteza tumaini kupitia kwa mambo ambayo analista, anale, anapitia. Pengine umepoteza tumaini kupitia kwa yale ambayo umeyaona, lakini ninaposoma Biblia siku ya leo tunapatana na mama ambaye alikuwa ni mjane. Biblia inasema siku moja mama huyu alipoteza mwanawe wa kipekee, anavyompoteza akaanza kulia kwa uchungu sana, kwa maana mategemeo lake lote nilikuwa kwa huyu kijana wake. Lakini kifo likabisha hodi na likanasa mwanawe wa kipekee, akabaki pasipo na mtu yeyote wa kuegemea. Hata nawe jioni, pengine kunayo mahali ulikuwa umetegemea, na wakati wa mwisho ukajikuta hapo tu ulikuwa umetegemea, mambo yameharibika. Usilie ndugu yangu, usilie dadangu, maana tunaye Mungu anayeweza reje tumaini. Ndio maana jioni wa leo Mungu amenituma tena na ujumbe wa urejesho wa tumaini kwa yule ambaye amelia. Ni wewe ndiye umelia kwa muda mrefu, watoto wamepitia mambo magumu, mme amepitia changamoto, kwa masomo umeona changamoto, hata kuandoa umepitia mambo mengi, lakini Mungu anasema jioni wa leo usilie. Biblia inasema kwamba wakati ule huyu kijana alipoaga, watu wakaja nyumbani kwao kumfariji mama ake wakaweka mipango na wakanunua jeneza, wakataka kwenda kumzika. Walipokuwa wametoka katika lango, yupo jemedari Simba wa Yuda akaonekana. Alifika wakati yule mama alishajua kwamba mwanawe anaenda kuzikwa, matumaini yote yamekwisha. Nimekuja nikwambie kwamba wakati ule mambo yanashindikana, uh, ndio wakati Yesu wetu anafika. Alifika wakati wamebeba yule kijana kwa jeneza, wanaelekea mahali pa kumzika. Mamaye namuona kwa roho, analia sana kwa uchungu, maana hakuna ambaye anabaki naye, hakuna yule ambaye anaweza akamtegemea. Tegemeo lake ilikuwa ni kijana ake, apate elimu, akuwe kwa wakusimama kwa boma, pengine atakuwa anafanya zile mambo ambayo babake aliyekufa mbeleni angeweza kutimiza, lakini kwa bahati mbaya huyu mama anapoteza mwanawe ambaye angemsongeza mbele. Jioni wa leo unaweza kuwa kama huyo mama, lakini Mungu atakuja kwa ajili yako. Yesu Kristo atafika wakati ule mambo hayajaharibika. Alifika wakati ule, huyu mama ako nyuma ya hawa watu wamembeba, moja kwa moja wanampeleka kumzika. Ndiyo Yesu akawambia, simameni. Ndi Biblia inasema katika mstari wa kumi na nne kwamba alikuja akaguza jeneza na akaguza jeneza mapaka wale watu wakawa wamesimama. Mama, wakati Mungu anaposonga karibu, analeta vitu, vinabadilika kilichokuwa kimekufa maishani mwako. Jioni wa leo nimekuja na habari njema kwamba Yesu kachimba wa Yuda akikuja, mambo yatabadilika. Mambo yanaweza badilika katika hali unayopitia, mambo yanaweza badilika na tumaini inaweza rejeshwa. Ndio maana Biblia inasema wakati yule Mungu alipokuja na akashika jeneza mahali huyo kijana alikuwa amebebwa, mambo yalibadilika ghafla aka za kuzungumza akaanza kuwa kupumua tena, pumzi uliokuwa umetoka ulirejeshwa. Ndiyo maana hata nimekuja nikwambie kwa maisha yako kunayo kitu ilikuwa imepotea, kunayo kitu ilikuwa imekufa, lakini tunaye jemedari wa vita anaweza rejesha tumaini tena. Usigope na usilie, maana atapanguza machozi yako. Bwana Yesu asifiwe. Yesu atakuja kupanguza machozi. Ndiyo maana Biblia inasema wakati ule alipofika, aa, akapata watu wanalia kwa uchungu sana. Akasub, akakaribia na akaliguza jeneza, wale waliokuwa wakilichukua wakasimama, na akasema, kijana, nakwambia inuka. Ndivyo ndio maombi yangu siku ya leo. Mungu akaweze kuongea na jambo ambalo limekusumbua ikaweze kusimama. Machozi ambayo umemwaga siku ya leo, Mungu anapokuja ya Yata, yata, yata, yata stop na ya Mungu anapofika, machozi ulio mwagia, Yesu atahakikisha kwamba amepanguza machozi yako. Ndiyo maana wakati alipofika, akachukua huyu kijana akamwambia, inuka ndugu, na huyu kijana akainuka, akambeba moja kwa moja, akamrudisha mrudisha kwa mamake. Ndiyo nimekuja jioni kwa leo kwa yule mtoto ambaye amelia, nimekuja kwa yule mama ambaye amelia. Pengine umesema umechoka na kuishi, umefikiria kuenda kukoroga sumu na kujitia kitanzi Nimekuja nikuambie usilie mama, maana tunaye Yesu, simba wa Yuda, anaweza akakuja na kurudishia tumaini jioni wa leo. Nangependa nikuambie, wacha Yesu akushike mkono, akurudishie tumaini wakati ulikuwa umepoteza, akuongeze tena nguvu wakati nguvu ilikuwa imeisha. Machiki cheko ambayo umepitia wacha Mungu akafute, maana yeye ni Mungu ambaye anashinda mambo vyote. Jina la Bwana libarikiwe jioni ya leo. Biblia inasema katika mstari wa 15 kwamba, yule maiti akainuka, akaketi, akaanza kusema akampa mama yake. Ninasema na ninausema kwa sababu, kwa sauti ya Yesu Kristo, yale mambo ambayo yameshindikana maishani mwako, wacha Yesu akuje akasimamishe tena yakaweze kusimama. Kama ni maisha imekuwa imekulemea, wacha Mungu akurudishie tumaini, usije ukapoteza tumaini. Kama ni mambo ambayo yamekuweka ukalia kwa machozi, ninasema Mungu akatoe kurudishie tumaini. Ndio maana nimekuja jioni wa leo mpendwa ambaye ananisikiza kwamba Yesu ata rejesha tumaini kwa maisha yako. Ninaomba kwamba Mungu akaweze kurejesha tumaini, hata kama ni kwa maisha yako. Umejaribu kaenda kwa waganga, imeshindikana. Tunaye mganga zaidi ya waganga wote, tunaye mganga zaidi ya waganga wote, tunaye mwenye uwezo zaidi ya wawezaye wote, tunaye mwenye mali zaidi ya wote walio na mali ulimwenguni. Mambo vyote vinaweza mkononi mwake. Ndio maana anasema njooni kwangu ninyi mliolemewa na mzigo mzito, nami nitawapa pumzi Zioni wa leo ninasema kunayo pumziko katika mkono wa Bwana, ninayo. Ninasema kwamba kunayo pumziko mikononi mwa Bwana Yesu Kristo. Ukimkaribia Jehova atakurejeshea tumaini iliyokuwa imepotea. Ndugu yangu, dada yangu, usiogope, usilie, maana Jehova Shamma atakurudishia tumaini. Usilie ndugu yangu, usilie dadangu, usilie baba, usilie mama, maana Yesu wa simba wa lango la Yuda ameshaku Kia Bwana Yesu asifiwe sana. Nataka nitamatishe ni kwa yule ambaye alikuwa ananisikiza. Ninataka nikuambie kwamba umelia ya kutosha, lakini jioni wa leo Jehova anakurudishia tumaini. Usije ukaogopa, maana kama huyu mama aliyekuwa amepoteza mwanaye, alikuwa amepoteza jambo la kipekee alichokuwa amekitumaini. Hata nawe pengine umepoteza amani kwa maisha, umepoteza furaha, umepoteza kazi, umepoteza hata na biashara, lakini tunaye Mungu ambaye anareje kuendesha tumaini. Umetafuta kazi imeshindikana, umeenda ngambo, umeapply visa mara kadhaa imeshindikana. Unapoenda kwa ofisi ya immigration unaambiwa huja kitimu. Unapoenda katika ofisi kutafuta vyeti vyako unaambiwa, ndugu rudi siku fulani. Nimekuja nikwambie usiogope na usikate tamaa, maana kunaye Mungu ambaye anarejesha tumaini kwa wale ambao tumaini yao imefisha. Kwa hivyo jioni wa leo, wewe ndio nakuombea, wewe ndio nimekukuja na ujumbe huu kwa ajili yako. Yesu atakurudishia tumaini, Yehova atakurudishia tumaini wakati ule mambo yamekwisha na yameshindikana. Haleluya! Ninapenda kusema ya kwamba usije ukaogopa, ndugu yangu. Wakati ule mambo yamekuwa magumu, ndiyo Yesu anakuja. Kwa hivyo jinsi alivyofika wakati wanaenda kumzika yule mwana, ndivyo atakavyofika kwa wakati wako. Umejaribu na nguvu zako imeshindikana, umejaribu na pesa zako imeshindikana, ukaenda hata kwa waganga waliokuwa wa ulimwenguni, imeshindikana. Umejaribu hata na masomo, bado imeshindikana. Jioni wa leo nimekuja nikuambie kwamba kunaye Mungu ambaye ukimjaribu kwa hiyo hali ambayo unapitia, atapanguza machozi. Kunaye Mungu ambaye ukimfikia kwa hiyo hali, atapanguza machozi yako. Kwa hiyo kwa hiyo hali ambayo unapitia yote bado yanawezekana. Mikononi mwake ukikaribia, atakusaidia na atakurudishia tumaini. Ndio maana usikufe moyo, ndugu. Usikufe moyo, kakangu. Usikufe moyo, dada yangu kwa maana tunaye Yesu kwa tii kutoka singo lango la Yuda akisimama imara atahakikisha kwamba amekupanguza machozi, atahakikisha kwamba amekurejeshea tumaini. Jinsi Biblia inasema, aliguza jeneza na yule mwana akaanza kupumua, akamshika moja kwa moja na kumrudishia kwa mamake, kwamba pokea mwanao, ndio huyo akipumua. Mama akajawa na furaha. Jioni wa leo, ombi langu ni kwamba ukajazwe na furaha tena. Jioni wa leo, ombi langu ni kwamba ukafopate kufunguliwa njia, maana tumaini imerejeshwa. Sema amen. Haleluya. Bwana asifiwe sana. Tumefika mwisho na wewe mwacha lili neno likaweze kukuhimiza, tumaini likaweze kurejeshwa. Mungu atakutendea makuu, na ni kwa jina la Yesu Kristo nimeomba. Wacha tukaamini pamoja, na tuombe. Ewe Mwenyezi Mungu, asante kwa huyu msikilizaji ambayo ulimweka ili akaweze kupata ujumbe huu siku ya leo. Bwana, unamtambua vizuri na unamjua vyema kuliko mimi. Kwa hivyo mali yote, vitu vyote ambavyo anavitia ambayo imemfanya akapoteza tumaini, Bwana, ni ombi langu jioni Leo, ukamrudishia tumaini, na ni kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini. Ubarikiwe sana mpendwa, naye ushike imani kwamba Mungu anakurejeshea tumaini. Amen. <tune>