Basi mpenzi msikilizaji wangu popote ulipo, nataka nikusalamia katika jina la Yesu Kristo. Ni siku nyingine tena njema, Bwana amenipatia nafasi ili tukaweze kushirikiana na neno la Mungu kupitia Global Radio Outreach. Nataka nimshukuru mkurugenzi mkuu wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond pamoja na watendakazi wote Mungu awabariki sana. Mungu awatendee wa mema. Pia nataka nishukuru Mungu kwa ajili ya kunipatia nafasi hii ili nikaweza kunena na mioyo za wanaonisikiliza. Naomba ukatulie popote ulipo, ili tushirikiane neno na Mungu wa amani atakubariki. Kitabu cha matendo ya mitume, kitabu cha matendo ya mitume, mlango wa tisa Matendo ya Mitume mlango ya tisa mstari wa selasini na sita hadi arobaine Na mwanafunzi mmoja alikuwa Yafa, jina lake Tabitha, tafsiri yake ni Dorcas. Yani pa mwanamke huyu alikuwa amejaa matendo mema na sadaka alizozitoa. Ikawa siku zile akaugua, akafa. Hata walipokwisha kumuosha, wakamweka orofani. Na kwa kuwa mji wa Lida ulikuwa karibu na Yafa, nao wanafunzi wamesikia ya kwamba Petro yuko huko, wakatuma watu wawili wa, eh, kwake kumsihi na kusema usikawie kuja kwetu. Petro akaondoka akafuatana nao, nao alipofika wakampeleka juu orofani, wajane wote wakasimama karibu naye wakilia na kumwonyesha zile kansu na nguo alizosishona Dorkasi wakati ule alipokuwa pamoja nao. Petro akawatoa nje wote, akapiga magoti, akaomba, kisha akaelekea yule maiti, akanena Tabitha, ondoka. Naye akafumbua macho yake, na alipomwona Petro akajiinua, akaketi. Pensi, unanisikiliza popote ulipo, ningependa nisungumushe nawe kwa ufupi, kwa neno ambalo nimelipatia kichwa, heri wenye moyo safi. Heri wenye moyo safi hapa katika maandiko biblia ya sumusia mwanafunzi mmoja aliyekuweko kule Yafa. Jina la huyu mwanafunzi aliitwa Tabitha, ambayo tafsiri yake ni Dorkasi. Mama huyu alikuwa na moyo safi. Mama huyu alikuwa mtumishi wa Mungu supafu, aliyohudumia wajane aliyehudumia maskini, aliyehudumia watu wasiojiweza, akawatendea mema, akawa na moyo safi ya kufanya kazi ya kuhudumia watu wa Mungu. Kisha maandiko inasema ikawa siku moja akafa huyo Dorkasi. Alipokufa akaacha maskini na wajane katika hali ya upweke, waliokuwa wanamjua aliyewahudumia, wakalia, wakamwomboleza, wakawa na masikitiko. Huyu mwanamke aliyekufa alikuwa msaada mkubwa sana kwa wajane. Wajane, alikuwa msaada mkubwa sana kwa mwili wa Yesu Kristo, alikuwa msaada mkubwa sana katika huduma ya Yesu Kristo huyu alikuwa mwanafunzi aliyetambulika kwa matendo mema, aliyetambulika kwa moyo safi, aliyetambulika kwa kuhudumia watu na kuwatendea mema. Maandiko yasema alipokufa wao wakatuma ripoti kwa Petero, wakamwambia kuja raka. Petero alipoondoka akafika kule mahali ambapo huyu mwanamke Uh, supafu mtumishi wa Mungu alikuwa amelazwa. Wajana wakamzunguka wakaja karibu naye, wasiojiweza wakamsihi, wakalia, wakamwonyesha zile vitu alivyozitengeneza Dorkasi. Wajana wakamwonyesha kanzu na mam, vitu aina mbalimbali aliyotoa kama msaada kwa maisha yao. Maandiko inasema ya kwamba ya Petero akawaondoa nje akainama kwa huyu mwanamke akaomba, naye mwanamke huyu akafufuka. Mpenzi, unanisikiliza ni nini nataka kukuambia? Ya kuwa matendo yako mazuri yaweza kumgusa moyo wa Mungu, matendo yako mazuri inaweza kufanya Mungu akaweze kuwa na plan B na maisha yako. Matendo yako mazuri yanaweza kufanya Mungu akupe nafasi ya pili ya kuishi. ni matendo ya huyu mama aliyetendea wajane, wajane wakalia Mungu, akasikia kilio cha wajane. Ndipo posa akafufua huyu mama. ni nini najaribu kusema? Najaribu kusema ya kwamba heri wenye moyo safi maana walio na moyo safi Mungu atasikia kilio chao. Maandiko inasema kwenye kitabu hiki, kwenye kitabu hicho ya kwamba Dorkasi akaamka, alipoamka akawa mzima. Sikia mpesa, sikiliza. Hii ndio sababu Yesu akanena kwenye kitabu cha Mathayo tano mstari wa nane Akasema, heri wenye moyo safi, maana hao watamwona Mungu. Leo hii, mpenzi unayonisikiliza, ukiwa utakuwa na moyo safi, ukiwa utakuwa mtu anayetumikia Mungu kwa moyo wake wote, ukiwa utakuwa mtu wa kusaidia wajane, maskini, hiyo sababu. Ukisoma maandiko inasema siku hiyo itafika ambayo Yesu atakagua watu wake kama mchungaji anaye bagua kondoo na mbusi. Kisa ataweka kondoo upande wa mkono wake wa kulia na mbusi upande wa kushoto, naye atasema hivi heri nyinyi mulie, nilipokuwa na njaa mulinilisha, nilipokuwa uh, tupu mulinivika mavazi, nilipokuwa hospitalini mulikuja kuniona. Na wata, walio kwa upande wa kushoto watamuuliza Yesu, ulikuwa wapi? naye Yesu akasema, kadiri yale mema mliotendea wana wangu ama walio wadogo wangu, mulinitendea. Chochote unachotenda mema, chochote unachotenda kwa mwenzako, upendo unayoonyesha kwa jirani yako, kwa rafiki yako, kwa mwenzako unamwonyesha Mungu. Chochote ufanyacho hapa duniani, unafanyia Mungu. Hata kama unawahudumia walio maskini, sio wao, unamhudumia Mungu. Ni Mungu amekuchagua, amekuandaa, na amekutengeneza ili uwe msaada kwa hao watu unayewahudumia. Sikia mpenzi unayonisikiliza leo hii, heri wenye moyo safi, maana hao watamwona Mungu. Ndio, ningependa nikueleze ya kwamba kazi nzuri aliyofanya Dorkasi, moyo safi aliyokuwa naye Dorkasi, ndio alifanya akafufuka. Mungu alisikia kilio cha wajane, Mungu aliona aliyo moyo wa Dorkasi, jinsi alikuwa na moyo safi, akamwongeza miaka nyingine za kuishi. Mpenzi unayenisikiliza, ukiwa na moyo safi ukiwa na uhusiano mema na Kristo, ukiwa unafanyia Mungu kazi kwa moyo wako wote, Mungu atakupa nafasi ya pili ili uendelee kufanya huduma. Nakumbuka wakati moja nilipopigwa risasi nikitoka kuhubiri, nikaanguka chini, nikapigwa risasi, matumbo yangu ikamwagika juu ya lami. Nilipitia mapito machungu. Huyu askari aliyenipiga risasi akanikanyaga paka nikazimia. lipo simia nikaona kwa roho nikipaa kwenda juu mbinguni. Kabla niingie mawinguni, kulikuwa na mwanga mkali sana, ikanipiga macho naye kutoka ndani ya mwanga huo pakatokea sauti, na sauti ikasema, mwanangu, wakati wako wa kuondoka bado, rudi ukaushudie matendo mema ya Mungu. Kisha nikarudia kwa mwaso yangu. Kwa maneno mengine, nilikuwa nimesaga dunia, lakini Mungu akaniongeza nafasi ya pili, kwa sababu kazi aliyonipa ya kufanya na huduma aliyonipa si kwa nimeyimarisha. Akanipa nafasi ya pili, kwa sababu kazi njema niliyokuwa namfanyia. Leo hii nimekuja nikuambie, ikiwa uhusiano kati yako na Mungu iko mema, ukimtumikia Mungu kwa moyo wako wote Utaweza kupata nafasi ya pili, hata kama umeugua karibu kufa, mungu atakuponya akupe nafasi ya pili. Hivyo ndivyo alivyofanyia Hezekaya wakati Isaya mnabii alipoenda kwa Hezekaya, akapeleka ripoti na ujumbe ya kifo cha Hezekaya, akaambia Hezekaya, tengeneza nyumba yako, maana ugonjwa huu sio wa kupona, utakufa Hezekaya akageuka akaangalia ukuta, akapiga magoti chini, akamulilia Bwana akamwambia, Bwana kumbuka jinsi nimekutumikia kwa moyo safi, kumbuka jinsi nimejitolea kwa ajili ya huduma yako. Ezekaya akamwonyesha Mungu mema aliyoyatenda, ndipo Mungu akaguswa moyo na matendo mema ya Hezekaya, Jinsi Hezekia amemtumikia kwa uaminifu, akatuma Isaya, rudi ukamwambia Hezekia nimesikia kilio chake, nimemwongeza muda wa kuishi. Mpenzi unayonisikiliza ukiwa na moyo safi, ukiwa na uhusiano mema na, na Kristo Yesu, ukiwa unatenda kazi ya Mungu kwa moyo wako wote na kwa kujitolea, kazi yako itaonekana mbele za Mwenyezi Mungu, na Mungu atakupa nafasi ya pili. Uliye nisikiliza nataka niombe pamoja nawe, popote ulipo, naomba Mungu leo hii akuongeze muda wa kuishi duniani. Naomba Mungu leo hii akupe nafasi ya pili. Naomba Mungu leo hii akumbuke kazi unayomfanyia. Naomba Mungu leo hii akutazame moyo wako ulio msafi. Naomba Mungu leo hii akakupe nafasi nyingine ya kuendelea kuishi duniani ili ukaweze kumtumikia hata kama uko mgonjwa karibu kufa hospitalini, leo hii kuna nafasi ya pili. Hata kama unaugua kitandani mwako, uko pale nyumbani, leo hii kuna nafasi ya pili. Hata kama watu wamekata kauli ya kwamba hautapona, labda unaugua magonjwa na maradhi yasiyokuwa ya na tiba, kama kansa, kama ukimwi na magonjwa mengine, niko hapa nikuambia kwa Yesu yote yawezekana. Kuna nafasi ya pili. Funga macho popote ulipo, ili niweze kuomba pamoja nawe. Ewe mwenyezi Mungu, tazama huyu mpenzi anayenisikiliza popote alipo, Bwana, naomba ukampe nafasi ya pili, kama jinsi ulipompa Dorcas nafasi ya pili, aendelee kuhudumia wajane na wasiojiweza. Bwana ukasikia kilio cha wajane, ukafufua huyu mtumisi wako Tabitha ama Dorkasi, ndivyo vilevile vile, na kuomba, tasama huyu mpesi ya nane sikilisa, wengine wanaugua magonjwa mbalimbali, wengine wanaugua saratani, wengine wanaugua kisukari, wengine wanaugua ugonjwa ya HIV, wengine wanaugua ugonjwa wa high blood pressure, wamesumbuka, wametumia madawa hata mali wako, wako sasa labda wengine wamekata kauli hawataishi tena. Ninakuomba e mfalme, ukasikia kilio chao, ukampe nafasi ya pili ili aendelee kuishi duniani ili asudie matendo yako mema. Bwana, ukamponye ili ukamfanye kwa mfano ya kwamba kwako, kwa Yesu yote yawezekana. Asante kwa uponyaji, asante kwa kumpa nafasi ya pili, neema yako naitoshe. Unayenisikiliza, kama hujaokoka, Mungu anasikia kilio cha wenye haki. Na unasema mchungaji, simama nami katika maombi, niko hapa nikuombee, na ningependa urudie maneno haya nyuma yangu. Sema, Bwana Yesu, naja kwako nikinyenyekea, nimesikia sauti yako kupitia mahubiri. Baba nisamehe dhambi zangu nitakase kwa damu ya Yesu, niondoe katika Bwana kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Naomba leo hii Bwana ukanibadilishe, ponja moyo wangu, nitakase moyo wangu kwa damu yako, nifanye kuwa na moyo safi, fanya uhusiano kati yangu nawe kuwa mema kupitia wokovu wa Bwana wetu Yesu Kristo. Damu yako iliyomwagika msalabani ikanitakase dhambi zangu zote, nifanye kuwa safi. Asante kwa kuniokoa. Tangia leo nitatembea katika njia zako, nitakaa kanisani mwako, nitakutumikia maishani mwangu mwote kwa sababu ya kuniokoa. Nipe nafasi ya pili ya kuishi, kwa sababu ewe Baba umesikia kilio changu. Neema yako na itoshe. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba, amen. Asante uliyeomba ombi hili nyuma yangu. Ningependa nikusihi, tafuta kanisa la kiroho mali wanaohubiri Injili ya kweli, ujiunge pale ili ukaweze kukuswa kiroho kupitia neno la Mwenyezi Mungu. Hadi tukutana siku nyingine hewani. Ningependa nikushukuru kwa kunisikiliza. Aliyekuletea neno hili si mwingine, ni kasisi George Atanga. Mungu wa amani awe nawe mpaka tutakapokutana tena hewani. Shalom, Mungu amani akubariki. Amen.