Naam, naam, naam. Na mpesi msikilizaji, popote ulipo, nataka nikukaribishe kwa kipindi hiki kifupi cha mahubiri ambacho kinaletwa kwenyu kupitia Global Radio Outreach. Anayoletea neno hili ni kasisi George Atanga. Popote ulipo, unaponisikiliza, ningependa unipatie masikio yako kwa kipindi kifupi sana Leo hii Mungu ameliweka ujumbe moyoni mwangu ambayo nimeipatia kichwa kuepuka mitego ya maadui kuepuka mitego ya maadui. Nasoma maandiko kwa kitabu cha Zaburi tisini na moja mstari wa kwanza hadi wa tatu. Maandiko yanasema hivi: aketiye mahali pa siri pake aliye juu atakaa katika uvuli wake Mwenyezi. Nitasema, Bwana ndiye kimbilio langu na ngome yangu, Mungu wangu nitakaye mtumaini, mtumaini. Maana yeye atakuokoa na mtego wa mwindaji na katika tauni iharibuyo. Basi mpenzi unayenisikiliza popote ulipo, nataka nizungumze nawe kwa ufupi sana. Uh, nataka nisumusie mtego ambayo maadui wametega kila mali. Maadui wametega mtego barabarani, ajali za barabara inachukua maisha ya watu wengi. Adui ameweka mtego manyumbani, jamii, hakuna kuelewana, baba na mama wanauana. Ameweka mtego kila mali, ameweka mtego za magonjwa, watu wanakufa kwa magonjwa mbalimbali. Magonjwa singine ambazo hazina tiba kama kansa inaua watu wengi sana, high blood pressure inaua watu wengi sana, hata ugonjwa wa kisukari inaua watu wengi sana. Hiyo ni moja ya mtego za maadui, mitego za shetani anayoua naye mwanadamu. Kuna mtego kila mali, kuna mitego ndani ya baharini, bahari inaua watu na inakula maisha ya watu wengi sana basi. Mpenzi unayenisikiliza, ni jinsi gani tutakapoepuka mtego ya maadui? Jambo la kwanza, Biblia asema kwenye kitabu cha Saburi mali, tumesoma ya kwamba aketiye mali pasiri pake aliye juu, ili uepuke mtego ya maadui, mtego wa Shetani, mtego sa maajenti za shetani kama waganga na wachawi, watu ambao wanafanya magano kwenye madhabahu za sa nchi za giza, wakiita majina yako, wanakutega kupitia uchawi. Ili uepuke mtego ya hawa maadui, lazima uwe ndani ya Kristo. Maana hakuna aliyoko ndani ya Kristo ambayo adui anaweza kumpata, hakuna yule amefichwa ndani ya damu ya Yesu ambaye adui anaweza kumpata. Kwa hivyo njia ya kuepuka mitego za maadui ni kukimbilia Yesu na kuingia ndani ya Kristo na kumpokea Kristo kuwa Bwana na mkosi wako. Unapokuwa ndani ya Kristo ume uko na kinga ya kutosha. Unapokuwa ndani ya Kristo uko ndani ya usalama. Unapokuwa ndani ya Kristo shetani ana uwezo ya kuingia ndani ya Kristo akuchukue. Hivyo basi kila mtego uliowekwa kinyume cha waliokoka haiwezi kufaulu, maana waliokoka wamefichwa ndani ya Kristo. Ndio maana maandiko yanasema kupitia kinywa chake Paulo katika kitabu cha, uh, cha, cha, cha, cha, cha Wafilipi, ya kwamba hakuna silaha zilizopangwa kinyume chako ambacho kitafaulu. Hii ni kwa sababu ukiwa ndani ya Kristo, hakuna silaha wala mtego za maadui ziwezayo kukunasa, maana uko ndani ya Kristo. Hakuna aliye na uwezo kama Kristo, maana ndio maana unakuta ya kwamba <coughs> kwenye kitabu cha Yohana maandiko yanasema ya man... na kita... kwamba <coughs> nayo gisa mlango wa kwanza mstari wa tano maandiko yanasema hivi: maana gisa Uh, nuru ya ng'a gisani wala gisa alikohifunika tena. Yani, gisa inaashiria mfalme wa gisa, ambayo mfalme huo ni Shetani, nayo nuru inaashiria ufalme wa Mungu, ambayo uh, uh, mkuu wa, wa, wa, wa, wa mwanga ama mkuu wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa nuru ni Kristo Yesu. Hivyo basi anaposema nayo nuru ya ng'aa gisani wala gisa liko hifunika, inamaanisa Kristo Yesu ana nguvu, ana nguvu ya kuharibu mipango za shetani, wala shetani hana nguvu wala uwezo ya kuharibu mpango ya Mungu. Hivyo basi ukiwa chini ya Kristo Yesu, shetani hana uwezo ya kukupata, maana umefichwa ndani ya ngombe. Hivyo basi leo hii ili uepuke mtego ya maadui lazima uingie ndani ya Kristo. Ndio maana Daudi katika Saburi inasema hivi, aketie mali pasiri pake aliye juu atakaa katika uvuli wake Mwenyezi. Mstari wa tatu anasema hivi, basi ukisa kaa ndani ya uh, mali pasiri. Ukisa kaa chini ya uvuli wa Mwenyezi Mungu, haya ya tatu inasema sasa, maana yeye atakuokoa na mtego wa mwindaji, na katika tauni uharibio. Yaani, ukiwa ndani ya Kristo, ukiwa mali pa siri pake aliye juu, Mwenyezi Mungu, ukiwa chini ya uvuli wa Mwenyezi Mungu, hakuna atakaye kupangia njama ambacho kitafaulu, kwa sababu yeye ataharibu kila mtego iliyowekwa na waganga iliyowekwa na wachawi, iliyowekwa na maadui zako, iliyowekwa na Shetani. Iwe ni mtego ya magonjwa, Kristo Yesu atategua. Iwe ni mtego ya ajali barabarani, Kristo Yesu atategua. Iwe ni mtego juu ya anga, Kristo Yesu atategua. Iwe ni mtego ya vita katika ndoa yako, Kristo ataitegua. Kila mtego uliowekwa, Kristo leo hii akana uwezo ya kusiondoa ili uwe salama. Ndio sababu katika kitabu cha Saburi thelathini na tano mstari wa saba Daudi anasema hivi: maana bila sababu wamenifichia wavu, bila sababu wamechimbia shimo nafsi yangu. Lakini sikia haya ya nane: uharibifu na umpate kwa ghafla, na wavu na wavu aliyoficha umnase yeye mwenyewe kwa uharibifu aanguke ndani yake. Yaani, Daudi anasema kila mtego aliyotegewa, wache mwenye aliyetega mtego haanguke mwenyewe. Na leo hii nimekuja nitangaze ya kwamba kila maadui waliokuweka mtego, walioenda kwa madhabahu za waganga wa wakaweka mtego, ya kwamba hata mwaka huu haumalizi wanakuua wacha hizo mtego walizosiweka waanguke wenyewe. Maadui zako waliokwendea kwa waganga waanguke wenyewe, wenyewe kwenye hizo mtego. Hata kama ni mtego walioweka katika boma lako wakaileta kupitia ndege eh, ndege za angani zikaleta uchawi katika boma lako, ama wawe wamezipanda hizo uchawi kupitia mti wakiweka maagano ya kwamba mti huo unapokuwa tawi moja kianguka mtu anagua kwa boma lako. Nimekuja nitangazia hao maadui zako ya kwamba kuna silaha walizopanga ambazo zitafaulu kwa sababu Yesu akiwa pamoja nasi nani atakaye kuwa kinyume chetu? Ndio maana nimekuja nikueleza ya kwamba kila mtego maadui iliyowekwa na maadui leo hii katika jina la Yesu zinateguliwa kwa jina la Yesu, kila mtego za magonjwa aliyohutega shetani leo hii Kristo Yesu anaitegua katika jina la Yesu. Mtego sa kansa inateguliwa, mtego sa sa high blood pressure inateguliwa, mtego sa kisukari inateguliwa. Kwa sababu gani? Hizo mtego sote wamesitega ili ku, waweze kuchukua maisha yako. Leo hii ukiwa ndani ya Kristo, shetani hana uwezo ya kuchukua maisha yako, maana umelindwa chini ya ulinzi mkali wa Yesu Kristo. Mwenzangu unayenisikiliza kama uko hapo, hujampokea Yesu, unasema leo hii, mtumishi wa Mungu, nataka nifichwe chini ya damu ya Yesu, ili mtego ya wa, wawindaji wa, wa, wa, wa, isinikamate. Ninakuja nikuja, nakuja, na inataka nikukaribishe ya kwamba ukaweza kumpokea Kristo, ili uepuke mtego sa maadui. Kama uko hapo ungependa nikuombee ombi la toba na ombi la kumpokea Yesu awe Bwana mwokozi wako ili uwepe mtego, rudia maombi hii nyuma yangu, sema Bwana Yesu, tangia leo nimesikia habari ya kwamba shetani ametega mtego ya safifo ametega mtego sa magonjwa ametega mtego sa laana. Kristo Yesu niepuke, nimekubali leo hii nikupokee, uwe bwana na mukosi wangu, niokoe na mtego ya mwindaji. Tangia leo nimeokoka na sitarudi nyuma, taendelea mbele na safari ya wokofu huu. Ondoa jina langu kwa kitabu cha mauti Andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante kwa kuniokoa kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Nimeomba, amen. Basi funga macho, unayenisikiliza, nikuombee. Baba, kwa jina la Yesu Kristo ninakuja kinyume cha kila mtego, ninaharibu kila mtego, kila mtego walioweka maadui, hata sile walizoweka kisiri Leo hii kupitia Roho Mtakatifu, popote mlivyoweka hiyo mtego, Roho Mtakatifu anafanya msako sahihi, na kwa jina la Yesu Kristo tunavunja vunja kasi zenu zote na kila mtego mlioweka. Katika jina la Yesu ninaomba, e Bwana, ukaweze kuwakumbuka hata wale tayari wamenaswa kwenye hizo mtego. Bwana ukaweza kuwategua katika hizo mtego zilizowanasa, jina lako libarikiwe Mfalme, pokea sifa na utukufu, na ni katika jina safi la Yesu Kristo aliye Bwana na mkosi wetu amen. Ningependa nikwambie uliokoka, umeepa mtego wala mtego huu hautakushika sasa. Uliokoka, tafuta kanisa la kiroho ujiunge na wao, ili ukaweza kufundishwa neno ili uweze kukua katika neno na ukaweze kunawiri katika njia za Mungu. Shalom, Mungu wa amani awabariki hadi tukutana hewani siku nyingine. Amani ya Bwana. Amen.