Basi mpenzi msikilizaji wangu, popote ulipo, nataka nichukue nafasi hii kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutupatia muda nyingine ili tukaweza kushirikiana hewani kupitia kipindi hiki kinacholetwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea kipindi hiki cha mahubiri si mwingine ni kasisi George Atanga. Ningependa nikusii popote ulipo, ukaweza kutulia hadi tutakapomaliza, na Mungu atakubariki. Nataka pia niwekese kumshukuru mkurugenzi mkuu wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond. Mungu akubariki sana, pamoja na watendakazi wote wa Global Radio Outreach. Nataka nisome kwa kifupi sana kitabu ambacho ni cha Mhubiri, kitabu cha Mhubiri, Mhubiri mlango wa tatu mstari wa kwanza hadi wa nne. Maandiko yanasema kwa kila jambo kuna majira yake na wakati, kwa kila kusudi chini ya bingu. Wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa, wakati wa kupanda na wakati wa kung'oa yaliyopandwa, wakati wa kuua na wakati wa kupoza, wakati wa kubomoa na wakati wa kujenga, wakati wa kulia na wakati wa kucheka, wakati wa kuomboleza na wakati wa kucheza. Tuombe mwenyezi Mungu. Katika jina la Yesu, jina lako libarikiwe. Asante kwa kutupatia nafasi nyingine, ili nikaweze kusumuza na wasikilizaji wangu. Baba, nena neno hili peke yako, mimi nifanye tu kuwa chombo, neema yako naitoshe, katika jina la Yesu Kristo aliye Bwana na mwokozi wetu, amen. Basi mpenzi unayenisikiliza, nataka nichukue fursa hii niweze kushukuru Mwenye, Mwenyezi Mungu kwa kutupatia nafasi hii. Maandiko niliyoyasoma ningependa kuipatia ujumbe wangu kichwa ambayo nimenakili chini, mabadiliko ya hadithi yako, mabadiliko ya hadithi yako. Kitabu ambacho nimesoma cha Mhubiri, Mhubiri ananakili akisema ya kwamba uh, kwa kila jambo kuna majira yake na wakati wa kila kusudi chini ya bingu. Majira yanakuja na majira yanatoweka. Hakuna majira ya kudumu. Ndio sababu tukikuja katika majira ya dunia, unapata kuna majira ambayo yanatokea: majira ya kupanda, majira ya kubadilia na majira ya kuvuna. Majira haya hutofautiana. Kuna majira ya kuvuna, wakati watu wanafurahi wakivuna masawe yao wakiwa na vyakula tele. Kuna majira ya kulima, wakati watu wanafunga ukanda, wanaenda shambani, wanapanda mbegu sawa, wanabadilia na kungojea mpaka wakati wa mavuno. Hivyo basi, majira yaja na majira yaondoka, majira yangine yaja na kuondoka vile vile. Hakuna majira ya kudumu. Sasa mhubiri anasema ya kwa, kwa kila jambo kuna majira yake. Kuna majira ya kulia, kuna majira ya kucheka, kuna majira ya kuomboleza, kuna majira ya amani. Sasa hapa mhubiri anasema kuna hata wakati wa kusaliwa, wakati unasaliwa ni majira ya kusaliwa, alafu kuna wakati utaondoka duniani Hivyo basi hakuna majira ya kudumu. Anasema kuna wakati wa kuua na wakati wa kupoza, wakati wa kubomoa na wakati wa kujenga. Kisa anasema wakati wa kulia na wakati wa kucheka. Nimekuja ni, ni kusungusa nawe mpenzi unayenisikiliza, haijalishi sasa hivi unapitia majira aina gani Haijalisi unapitia hali ya aina gani, uenda ukawa unapitia majira magumu, majira ya kuomboleza, majira ya huzuni, labda ni majira yako, umepoteza kazi kazi, kazi uliyoitegemea, mawazo imekusonga moyoni, mwako umejaa uchungu, hauna chakula, kazi uliyoitegemea imeenda, ni majira yako ya huzuni majira ya kulia, lakini nimekuja nikuambia kuna majira ya kudumu. Baada ya hayo utacheka tena, maana leo hii nimekuja na neno la unabii. Bwana Yesu anabadilisha hadithi yako. Watu wamekujua kama maskini, lakini leo hii hadithi yako inabadilika. Watu wanakujua kama mwenye huzuni lakini leo hii hadithi yako inabadilika. Wanajua jinsi unavyohisi, wanajua umaskini wako, wanajua ya kwamba sasa zingine unakula kwa kuombaomba, hauna kasi, hauna chochote, mambo yamekuwa magumu, biashara imeanguka, hauna namna ya kufanya. Nimekuja nikuambie walikujua na hayo majira lakini leo hii Mungu Baba ako na uwezo ya kubadilisha majira yako na kubadilisha hadithi yako. Waliokujua kama mama usie na tumaini, mama usie na mbele wala nyuma, hata jinsi unavyoishi. Wamama wenzako wanakujua, wanajua hadithi ya nyumba yako leo hii Kua nikuambie hadithi yako inaweza kubadilika. Ndio sababu Daudi anasugmusa kwenye kitabu cha Saburi 30:11 akisema, uligeuza matanga yangu kuwa machezo, ulinivua gunia ukanivika furaha. Mpezi, sikiliza, inawezekana hata leo hii inawezekana. Hadithi yako inaweza kubadilika, walivyokujua inaweza kubadilika, walivyo kudhani, walivyo dhani uta- utakuwa kwenye hali hiyo mpaka mwisho, wataona ukicheka tena. Leo hii ninaomba Mungu wa Daudi aliyegeusa matanga ya Daudi kuwa machezo, akabadilishe hadithi yako, akabadilishe hali yako abadilishe hali ya nyumba yako, abadilishe hali ya familia yako. Labda unaishi na mlevi, historia ni ile ile, wamama wenzako wanakuongeleza, wanasema kwani umekwama hapo? Mume wako anapitia ulevi, maisha ya nyumba yako imekuwa magumu, anapata pesa isikusaidie hata hivi sasa hivi labda una mtoto kwa nyumba ambaye anafaa kwenda shule, lakini umelemewa pesa. Mme anapata inaenda kwa ulevi. Nimekuja nikuambie, mama, usitoroke mme huyo. Wakati wako wa kubadilishiwa hadithi imefika. Mungu atamwokoa, mambo itabadilika, utapata hadithi mpya. Waliokuchekea watakuheshimu, waliokudharau watanyenyekea mbele zako. Waliodhani utakufa kwenye hali hiyo wataona mambo yakibadilika. Historia yako inabadilika, hadithi yako inabadilika, maana kwa Yesu inawezekana. Daudi akasema ulinivua gunia. Gunia ni mavazi ya maombolezo. Sasa Daudi anasema ulinivua gunia ukanivika furaha. Ina maana kwamba uliondoa kilio macho moyoni mo mwangu uliniondoa kwenye kilio ukaniweke ukaniweka kwenye kicheko. Leo hii nakwambia inawezekana hadithi yako ikabadilika. Nimekuja nikuambie hata kama umepitia huzuni, umepitia mateso, umepitia hali mgumu, leo hii Mungu anaweza kubadilisha huzuni yako ikawa furaha. Ndio maana Yohana 16 mstari wa ishirini maandiko inasema hivi: amini amini, nawaambia ninyi, mtalia na, na kuomboleza bali ulimwengu utafurahi. Ninyi mtahuzunishwa, lakini huzuni yenu itageuka kuwa furaha. Maandiko inasema amini amini, nawaambia ninyi mtalia na kuomboleza bali ulimwengu utafurahi. Ulimwengu ni yule unayeishi karibu naye, ulimwengu ni huyo dada yako, ulimwengu ni huyo jirani wako, ulimwengu ni huyo mfanyi biashara mwenzako, ulimwengu ni huyo mfanyikazi mwenzako. Maandiko inasema utalia, utahuzunika, utapitia matezo, utapitia uchungu, lakini ulimwengu watafurahi marafiki watafurahi. Ndio sababu kuna msemo ikasema ya kwamba anayefaa kiatu ndiye anayejua mali kiatu inamfinya. Huyo jirani yako hajui unapitia nini, huyu rafiki yako hajui unapitia nini. Yeye atafurahi wakati unalia, atafurahi wakati unateseka, atafurahi wakati unaomboleza <coughs> lakini maandiko inasema Mungu atageuza huzuni yako itakuwa furaha. Leo hii nimekuja nakuambie Mungu anabadilisha hadithi yako. Kama utaamini kwa Yesu na kwa sababu kama utaamini kwa Yesu ya kwamba kuna uwezo ya kubadilisha hali yako. Leo hii hali yako inabadilika. Napenda nikuombea popote ulipo. Na Mungu akusaidie. Funga macho. Baba kwa jina la Yesu. Nimekuja mbele zako. Nikileta hadithi ya huyu msikilizaji wangu kwako. Amejulikana na hadithi yake ya maombolezo. Amejulikana na hadithi yake ya huzuni. Anajulikana na hadithi yake ya uchungu moyoni. Ninaomba e Bwana, unajua kwa nini anaomboleza ana unajua ni kwa nini huzuni moyoni. Wengine labda wamepoteza ajira yao, wengine biashara imeanguka, wengine hawana namna, wengine hata chakula ni neema, wengine wamefukuzwa na kufungiwa manyumba, hawana hata pesa ya kulipa nyumba, wengine wanapitia machungu maana jamii yao inaboromoka, wengine ndoa inafunjika. Babu, unajua kila msikilizaji wangu na majira anayopitia. Ninakuomba e, mfalme kupitia neno lako ukageuse hadithi yao ukabadilishe hali yao ukawaondoe kwenye kilio, Bwana ukaonekane, ukafungue milango, milango za kifedha, milango za amani, milango za furaha katika ndoa hii, katika jamii hii Bwana wa majeshi jina, jina lako libarikiwe, ukimtendea huyu msikilizaji Bwana, sifa na utukufu zitakurudia juu binguni. Neema yako naitoshe, aliye mgonjwa ukamponye. Ponya magonjwa, maradhi ya tumbo, ponya maradhi ya kichwa, ponya kifua, ponya mgongo, ponya kila aina ya magonjwa katika jina la Yesu. Neema yako naitoshe, maana umekwisha kutenda. Kwa jina la Baba la mwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba amen. Kama uko hapo hujaokoka, Mungu anasikia kilio cha wenye haki. Ungependa kumpokea Bwana kwa mokosi wako? Omba ombi hili nyuma yangu, sema: Bwana Yesu niokoe, nimesikia neno lako, nimeshawishiwa ya kwamba ninafaa kuokoka, ndio uwe Bwana wangu na niwe mwanao tangia leo, nimeokoka na kupokea, uwe Bwana na Mwokozi wangu. Asante kwa kuniokoa, nioshe kwa damu yako, vuta jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Ee Bwana, asante kwa kunisamehe dhambi zangu, kwa jina la Yesu nimeomba. Amen. Mungu akubariki. Uliokoka, tafuta kanisa ya kiroho mahali wanafundisha neno, uende pale ufundishwe, ukomae kwa neno la mwenyezi Mungu. Shalom, hadi tukutane siku nyingine. Mungu wa amani akaweze kuwabariki. Amen.