Nam nam nam namnananam. Uh, ni mara nyingine tena Mungu amenipatia nafasi ili nikuja hewani nikaweza kushirikiana na wewe unayenisikiliza neno la Mungu. Anayewaletea neno hili ni Kasisi Joja Tanga, na ningependa nishukuru mkurugenzi wa Global Radio Outreach Michael Bond kwa kunipatia nafasi hii ili tuweze kushirikiana neno pamoja. Neno hili linaletwa kwenu moja kwa moja kupitia sauti ya Global Radio Outreach. Nataka leo hii nisome maandiko kwenye kitabu cha Petero mlango wa kumi na mbili mstari wa tano hadi mstari wa kumi na saba, mstari wa tano hadi mustari wa kumi na saba. Maandiko yasema hivi: basi Petero akalindwa geresani, nalo kanisa likamwomba Mungu kwa juhudi kwa ajili yake. Hata wakati Herode alipotaka kumtoa usiku ule ule, Petro alikuwa analala katikati ya askari wawili amefungwa minyororo mwili, eh, mwili walinsi mbele ya mlango wakalinda gereza. Mara malaika wa Bwana akasimama karibu naye, nuru ikamulika mle chumbani, akampiga Petro ubavuni akamwamsha akisema Ondoka upesi. Minyororo yake ikamwanguka ikamwanguka e, mikononi. Malaika akamwambia, jifunge kavae viatu vyako. Akafanya hivyo, kisha akamwambia, jifike nguo yako ukanifuate. Akatoka nje, akamfuata wala ha, haku hakujua ya kuwa ni kweli aliyofanywa na malaika, bali alidhani kwamba anaona maono. Na walipopita lindo la kwanza na la pili, wakaja hata mlango wa chuma wa kuingilia mjini ukawafungukia Wenyewe wakatoka nje, wakapita kati, eh, katika njia moja. Mara malaika akamwacha hata Petro. Alipopata fahamu, akasema sasa nimejua yakini ya, ya kuwa Bwana amempeleka malaika wake na kunitoa katika mkono wa Herode na katika kutazamia kote kwa taifa la Wayahudi. Ningependa ukiwa na nafasi yako uendelee mpaka mstari wa kumi na saba, lakini wacha niwaachie hapo. Ujumbe wangu ambao ningependa kunena nawe usiku huu wa leo nimeipatia kichwa, maombi ya wateule ina nguvu. Maombi ya wateule ina nguvu. Hapa tunasoma tunasoma hadithi ama tunasoma historia ya jinsi Mungu alitumiki, alitumia Wakristo waumini wakimwombea Petro na kupitia maombi yao Mungu akaondoa Petero kwenye gereza. Maandiko inasema Petero akalindwa gerezani. Palikuwa na maaskari wanamlinda. Herode akamshika akamweka ndani, na enzi hiyo Herode alikuwa akitesa wanafunzi wa Kristo wa, wa Yesu waliokuwa wakihubiri jina lake Yesu. Petro alikuwa na washika na kuwaweka gerezani. Sasa hapa Petro ameweka kwa gerezani, hata wakati Herode alipotaka kumtoa kwenda kuteswa, alikuwa na ghadhabu sana huyu mfalme Herode. Hakutaka watu wanaoletea jina la Bwana Yesu. Sasa hapo kwenye gereza, kabla ifikie kesho, wakati Herode anamtoa, anamtoa kwenye gereza kwenda kuteswa ama kuwawa, usiku ule Kabla ifike asubuhi, malaika wa Bwana akaenda kwenye gereza. Kumbuka maandiko inasema waumini kule kanisa la nyumbani walikusanyika wakiomba na kumwombea Petero, walikuwa na mwombea maombi, inasukumwa kwenda kule gerezani maombi waliokuwa kiomba ikamfikia Mungu, na Mungu akasikia kilio cha wateule. Akamtuma malaika wake usiku ule kumtoa Petero kwenye gereza. Malaika alipofika, maandiko yanasema akamgusa Petero akamwambia, amka, na akaamka. Akamwambia fungue lako hapo, minyororo aliyofungwa nayo ikaanguka alafu akavaa mavazi yake. Malaika akamwambia nifuate, akamfuata. Mungu ali malaika na nguvu za Mungu imefunga maaskari wa gereza, macho hawakuona kile kilikuwa nafanyika. Sikia mpenzi, unanisikiliza, kuna nguvu kwa maombi ya wateule, ndio sababu unapoambiwa na mtumishi wa Mungu funga macho, ni kuombea ujue, kuna nguvu katika maombi. Ukiwa na imani na ukiwa umejitolea na kujiachilia kwa mkono wa Mungu, maombi inapoombwa maombi ina nguvu, maombi kuna uwezo, maombi ya wateule na penya. Hakuna kitu ambacho akiwezekani katika jina la Yesu, tunapomwomba na kumkabidhi mambo yote. Ndio sababu kwenye kitabu cha Mathayo, Mathayo maandiko inasema, na Yesu akasema, njooni kwangu nyinyi wote msumbukao na kulemewa na msigo, nami nitawapa pumziko. Unapomtafuta Bwana Yesu kwa moyo wako wote na kuenda magotini ukimwomba ukiwa na moyo safi, Mungu husikia kilio cha wenye haki na maombi ya wateule. Maombi ya wateule ina nguvu na uwezo, na inafanya kazi. Sasa hapa Petero yuko gerezani na kule nyumbani waumini wanasukuma maombi, wateule wameshikana pamoja, wanamwombea Petero. Maombi ya wateule ikamfikia Mungu. Mungu akatuma malaika gerezani akamwokoa Petero. Leo hii popote ulipo, labda unaugua magonjwa yasiyokuwa na tiba, labda unapitia shida ambacho unajiuliza, nani atakaye niondoa kwenye shida hii? Nimekuja nikwambia, nimetumwa na Kristo ili nikaombe pamoja nawe, utakapokuwa na imani ninapoenda kukuombea niko na imani isiyokuwa na kipimo, imani ya kwamba leo hii kuna kitu Mungu anakutendea. Kama alifungua Petro kutoka kwa geresa akatuma malaika wake gresani, hata leo hii Mungu atatuma neno lake kwako. Mungu ataachilia nguvu zake sije juu ya maisha yako. Haijalishi unapitia nini, haijalishi unapitia magonjwa aina gani, haijalishi kama ni taabu ya kijamii, hata kama ni kwenye ndoa, hata kama ni kazini, wafanyikazi wenzako wameinuka, wamekushuhudia uongo, wanataka ufukuzwe kazi, hata mwajiri wako ame, ameinuka kinyume chako, anakuandama, lengo lake ni ya kufukuza kazini, kwa sababu ya kusingiziki, kusingiziki, kusingiziwa jambo fulani. Nimekuja nikuambie leo hii Mungu aliye na uwezo, kabila ifikie kesho, unapoenda kazini, Mungu huyo anaenda kuteka nyara moyo wa mwajiri wako na waliokusudia uongo hawatakuwa na wa, waliokushudia uongo wote watatayarika na watakuja mbele zako, wainame, waombe msamaha, kwa sababu kuna kitu Mungu anatenda usiku huu, mpenzi unaonisikiliza kama utakuwa na imani, napoenda kukuombea chochote unachopitia, huenda ukawa mimi sijui, lakini Kristo Yesu anayetazama moyo wa, ya wenye haki anayejua yaliyoko ndani ya moyo wa mwanadamu anajua kile unapitia, na leo hii kama jinsi alivyomwokoa Petero ndani ya gereza, atakuokoa katika gereza la magonjwa. Wengine wako katika gereza la Shetani, wametekwa njara akili zao. Leo hii Bwana Yesu anakuondoa kwenye hilo gereza, gereza la maafa, gereza la uchawi, gereza la magonjwa, gereza yoyote ambayo umewekwa na Shetani. Leo hii Kristo Yesu kupitia nguvu ya neno lake anakuondoa gerezani, anakuweka huru katika jina la Yesu, mpenzi unayonisikiliza, nataka ni kuombe. Kama jinsi kanisa niliomba kwa bidii, wakamlalamikia Mwenyezi Mungu kwa ajili ya Petero na Mungu akasikia kilio chao, leo hii Mungu atasikia kilio changu na Mungu anaenda kukuondoa kwenye hilo gereza, na leo hii Mungu anakupa usuda mpya utakayeshuhudia ya kwamba kweli Yesu anaweza mambo yote. Popote ulipo, inamisha kichwa chako, weka mkono wako kwenye kifua, halafu naenda kukuombea. Sijui mahitaji yako, lakini kwa moyo wako, hebu jiachilie kwa Mungu, ukaenda mbele zake na hilo shida yako ukamkabidhi, napoenda kuomba niko na imani kuna kitu Mungu anatenda leo hii. Katika jina la Mwenyezi Mungu, Baba uishe milele, tazama huyu mpenzi anayenisikiliza. Unajua moyo wake, unajua yale anayoyapitia, unajua kila tatizo lake, tatizo la kila kila mmoja unayaelewa. Wengine wanapitia magonjwa kama gereza, wengine wanapitia gereza kule kazini, wengine wanapitia gereza la taabu maishani, gereza za magonjwa zisizokuwa na tiba. Wengine wako kwenye gereza la Shetani, hawana uhuru, hawana amani, hata kwenye ndoa sawa. Baba, ninakuomba kama vile ulisikia kilio cha wateule waliokulilia kwa ajili ya Petero, nami ninakuomba kwa ajili ya huyu mpenzi anayenisikiliza, kila shida anayopitia leo hii utayaondoa katika jina la Yesu, magonjwa za saratani, magonjwa zinazotembea kwenye mfupa, magonjwa ndani ya tumbo, magonjwa ndani ya kifua, magonjwa yote hata kama ni magonjwa ya kisukari Baba, leo hii ni nina kuomba katika jina la Yesu kwa nguvu zako na uwezo wako, ukanyosha huo mkono wako wenye uwezo ukaweza kuondoa huyu anayenisikiliza kwenye gereza la magonjwa, ukamweke huru Bwana, ukamponye magonjwa na jeraha yake Bwana, ukaiponye neema na yako na itoshe Mfalme, na jina lako libarikiwe maana umekwisha kutenda, na huyu mpesi atashuhudia, atashuhudia ya kwamba Mwenyezi Mungu amesikia kilio changu, na kupitia mtumishi wa Mungu nimepata baraka, nimepata breakthrough, nimepata uponyaji. Na kama uko hapo na hujaokoka na unasema leo hii nataka nimpokee Bwana Yesu kuwa mwokozi wangu. Rudia maneno haya nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, naja mbele zako nikiwa mwenye dhambi, kwa sababu neno lako linasema unasikia kilio cha wenye haki. Baba, ninaomba leo hii ukaniponye moyo wangu, ukaniondoe kwenye dhambi, Baba, ukanisafishe moyo wangu, ukanisamehe makosa yangu yote. Natubu mbele zako dhambi zangu babu, ukaweze kunitakasa kwa damu ya Yesu, niweke huru na niumbie moyo mpya, moyo safi, ili nienende katika njia zako. Tangia leo hii nimeokoka, na nitamtumikia Mwenyezi Mungu. Asante ewe Mtakatifu kwa kuniokoa na kuniweka huru. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba, amen. Shalom. Mungu wa amani akubariki. Mungu akutende mema. Endelea kuomba, endelea kutumikia Mungu, namwambie Bwana na kuomba na kusihi nipe nafasi nyingine niweze kukutumikia, kama vile ulio mwokoa Petero ndani ya gereza akiombewa na wateule, nami Bwana ukanisaidia na ukanitendea, kwa jina la Yesu. Shalom, Mungu wa amani akubariki hadi tukutanayewani siku nyingine tena. Mungu wa amani awe pamoja nawe kwa jina la Baba, shalom.