Basi, mpenzi unanisikiliza popote ulipo, nataka nikukaribishe katika kipindi hiki kifupi cha mahubiri ambacho inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea kipindi hiki si mwingine ni Kasisi Joja Tanga. Nataka nimshukuru mtumishi wa Mungu rais wa Global Radio Outreach, Bwana Michael Bond. Mungu akubariki sana nawe msikilizaji wangu unayenisikiliza popote ulipo ningelependa nikusihi ukawese kutulia hapo ulipo mpaka tutakapomaliza kipindi hiki, na ninaamini moyoni mwangu Bwana wetu Mungu Baba, Kristo Yesu hata hacha maisha yako jinsi ilivyokuwa neno hili litakubadilisha hivyo basi, tulia popote ulipo hadi tumalize leo. Hii nataka niongee kuhusu ujumbe ambao nimeipatia kichwa mchungaji wangu yuhai, mchungaji wangu yuhai. Na nasoma maandiko kwenye kitabu cha Zaburi ishirini na tatu mstari wa kwanza hadi wa sita. Maandiko inasema hivi, Bwana ndiye mchungaji wangu, sitapungukiwa na kitu, katika malisho ya majani mabichi hunilaza, kando ya maji ya utulivu huniongoza, huniuisha nafsi, ya, nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake. Nam, nijapopita kati ya bonde la uvuli wa mauti, sitaogopa mabaya, kwa maana wewe upo pamoja pamoja nami gongo lako na fimbo yako vyanifariji. Waandaa meza mbele yangu machoni pa watesi wangu. Umenipa mafuta kichwani pangu, na kikombe changu kinafurika. Hakika wema na fadhili zitanifuata siku zote za maisha yangu, nami nitakaa nyumbani mwa Bwana milele. Ubarikiwe Bwana, nitumikie kama chombo. Asante kwa ajili ya msikilizaji wangu Baba, neno hili likasaya matunda maishani mwake. Asante kwa kipindi hiki, uwe pamoja nasi na tunapoanza hadi tutakapotamatiza, kwa jina la Baba, la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba, amen. Popote ulipo, ningependa useme amen. Basi mpenzi unayenisikiliza, nataka leo hii kwa kipindi hiki kifupi nikaweze kunena nawe ama nikaweze kunena neno hili, na ninaamini ya kwamba, tena natumai ya kwamba neno hili halitakuja bure. Kama vile maandiko inasema kwenye kitabu cha Isaya, Isaya maandiko inasema ya kwamba neno la Bwana ama neno la Bwana ni kama mfua inayonyesha na kuweza kufanya dunia kutoa mazao, ndivyo vile vile neno la Bwana haliwezi kumrudia bure pasipo kutimiza mapenzi yake. Kuna mapenzi ya Bwana juu ya maisha yako asubuhi hii ya leo. Bwana ana lengo na kushuhudi na maisha yako, ndio maana ukajipata wakati kama huu, ili ukaweze kusikia habari njema ambayo amekuandalia siku ya leo. Nataka niweze kuanza na kueleza mchungaji ni nani. Mchungaji ni yule mtu anayechunga mifugo, ni mtu anayechunga mifugo kama kondoo, mbuzi, ng'ombe na wanyama wengine. Mchungaji ni mtu sharti apende mifugo, maana maisha ya mifugo hii mikononi mwake. Chakula vile mifugo uh, wanakula hii mikononi mwake. Ulinzi ya mifugo hii mikononi mwake. Maisha ya mifugo kwa jumla hii mikononi mwake. Hivyo basi mchungaji sharti apende mifugo yake, naye mifugo wanasikia sauti ya mchungaji, maana hata mifugo wanajua na kusoea mchungaji wao. Sasa hapa Daudi anaachilia ujumbe, anasema Bwana ndiye mchungaji wangu, sitapungukiwa na kitu. Daudi anagundua jambo moja ya kwamba Bwana ndiye mchungaji wake, alafu anasema huyo Bwana akinichunga sitapungukiwa na kitu. Sikia mpenzi unanisikiliza, Bwana akiwa mchungaji wako hautapungukiwa na kitu. Inamaanisha vitu vyote tunaoviona na tusivyoviona ni vya Bwana wetu, ni vya Baba wetu, ni vya Mungu. Hakuna kitu duniani iliumbwa na Shetani. Hakuna kitu duniani ilikuja tu kivyake. Vitu vyote duniani viliumbwa na Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu akiumba dunia, akaumba kila kitu vilivyomo ndani ya dunia. Hivyo basi vitu vyote mali yote ni ya Mwenyezi Mungu. Sasa Daudi anagundua siri ya kuwa chini ya mchungaji baba wetu Bwana wa mfalme, mfalme wa wafalme Yesu Kristo anasema Bwana ni mchungaji wangu, sitapungukiwa na kitu. Leo hii ningependa nikueleze ama nikufahamishe mpesu na nisikilize ukiwa chini ya mchungaji Yesu, hautapungukiwa na kitu chochote unachokihitaji, kile kinakusumbua moyo, kile umekuwa ukikililia, kile umekuwa ukikitafuta. Leo hii ningependa nikueleze, ukiwa utachukua hatua na kuja ndani ya Kristo na kuwa chini ya mchungaji mwema, mchungaji Yesu Kristo mchungaji ambaye ni Bwana wetu, hivyo vitu vyote ambavyo umekuwa wakivililia utavipata, kwa sababu mchungaji wetu, Bwana wetu Yesu Kristo ana vyote na hajawahi kuacha wanaomlilia kwa haki, watoto wake wakimuomba, anawapa. Hivyo basi, leo hii ukiwa chini ya uchungaji, mchungaji Yesu vyote navyovitaji utavipata. Ndio maana Daudi anasema sitapungukiwa na kitu. Anasema, katika malisho ya majani mabichi unilaza, kando ya maji ya utulivu uniongoza, unihuisha nafsi yangu, na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake. Nam katika haya ya nne, maandiko yasema hivi nam nijapopita katika bonde kati ya bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya, kwa maana wewe upo pamoja nami, gongo lako na fimbo yako vyanifariji. Daudi anagundua siri, Daudi anatuoeleza na anasema nijapopita kwenye bonde la uvuli wa mauti sitaogopa. Kwa nini Daudi anasema hivyo? Daudi anasema kwa sababu, Daudi anagundua siri ya kwamba mtu yeyote ambayo ako chini ya ulinzi ya mchungaji wetu ambayo ni Bwana wetu Yesu Kristo ama Mungu Baba, ana ulinzi tosha. Hakuna yeyote ambayo hako chini ya Bwana wetu chini ya ulinzi wake. Mtu yeyote ambayo Bwana ni mchungaji wake, hakuna mtu yeyote atakaye mdhuru, awesi kuangukia kwenye mtego ya wawindaji, awesi uwawa. Ndio sababu Daudi anasema nijapopita kati ya bonde la uvuli wa mauti, sitaogopa kuwesi kumdhuru huwezi kumuua, huwezi kumfanyia mabaya mtu yoyote ambaye ako chini ya ulinzi wake Yesu Kristo. Maana Daudi anajua mchungaji wake ana nguvu, mchungaji wake ni supafu katika vita, mchungaji wake hawezi kushindwa wala hajawahi kushindwa, mchungaji wake ana nguvu Mchungaji wake alishinda kifo, mchungaji wake yu hai. So anasema nijapopita kwenye bonde la uvuli wa moto sitaogopa. Anajua mali amekaa, anajua ako chini ya ulinzi gani, anajua ako chini ya nani. Pensi unayonisikiliza leo hii, utakapokimbia Uingie ndani ya Yesu Kristo uwe chini ya ulinzi wake awe mchungaji wako hakuna atakayekutisha hakuna atakaye kudhihaki hakuna yoyote, mtu yoyote mtu yoyote atakayesimama kinyume chako ambacho atafaulu ndio maana maandiko yanasema hakuna silaha zilizopangwa kinyume chako ambacho kitafaulu siogopi mtu yeyote awe ni mchawi, simwogopi kwa sababu mchungaji wangu ana nguvu kusinda wachawi. Hivyo basi, sitaogopa lolote. Daudi anasema, maana u pamoja nami, anasema gongo lako na fimbo yako vyanifariji. Alafu katika mstari wa tano anasema waandaa meza mbele yangu machoni pa watesi wangu, yaani maadui zake, watu wanaomfuata wanaompangia mabaya. Anasema Bwana anaandaa meza mbele yao. Aha! <laughs> mbele ya yangu machoni pa watesi wangu, wakiona kwa macho. Naomba leo hii Mungu akaweze kukubariki mbele ya maadui waliokutakia kifo, waliokutakia mabaya, waliokupangia mabaya. Leo hii wacha Bwana aweze kukubariki akuinue machoni pao, waone utukufu wa Bwana, waone uwezo mkuu wa Bwana, waone mkono wa Bwana ulionyoshwa juu ya maisha yako, waone utukufu wa Mungu juu yako wandaa meza mbele yangu machoni pa watesi wangu. Naomba leo hii, napenda kukuombea personal. Nisikilisa, kimbia, njo kwa Yesu. Ye ndiye mchungaji mwema, ye ndiye mlisi tosha, ye ndio anaye provide kwa mambo yote unavyohitaji. Yesu ni mchungaji mwema, Yesu ndiye mchungaji wa kweli, Yesu ndiye mulisi tosha. Ndio maana Yohana anam, anamsumusia katika kitabu cha Yohana mlango wa kumi mstari wa kumi na moja anasema, Yesu anasumusa sasa, anasema mimi ndimi mchungaji mwema, mchungaji mwema hutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo. Ama kwa hakika Yesu alitoa uhai wake akasulubiwa msalabani, akachapwa biboko, akadungwa mikuki, akadungwa msumari, mguu yake ikabubujika damu, mikono damu inabubujika, kwenye ubafu wake damu inabubujika. Haya yote Yesu alifanya kwa ajili yangu na wewe, ili usiangamie uwe na uzima, ili usipitie mikono ya watesi, ili usiwawe na watu wabaya. Yesu alilipa gharama, alilipa gharama ya uhai wako, alilipa gharama ya maisha yako. Anasema mimi ni mchunga, mimi ndimi mchungaji, mchunga mwema, mchungaji mwema utoa uhai wake kwa ajili ya kondoo. Leo hii popote ulipo Haijalishi unapitia nini, hata kama ni magonjwa, hata kama ni shida, hata kama ni matatizo. Yesu alibeba msalabani, alijitoa kwa ajili yako. Haufai kulia tena, haufai kupitia hayo tena, haufai kuwa na maisha hayo tena, maana Yesu mchungaji mwema alilipa gharama, alitoa uhai wake kwa ajili yako. Leo hii unafaa kuishi maisha yenye furaha, maisha ya amani, maisha ya baraka, maisha ya fanaka. Mpenzi unaye nisikiliza, labda utajiuliza swali, kwa nini mimi nimpitie maisha haya? Ni kwa sababu hauko chini ya ulinzi tosha, hauko chini ya mchungaji mwema, hauko chini ya ulinzi wake Yesu Kristo. Leo hii nakusihi na kuita njoo kwa Yesu mchungaji mwema, na maisha yako hayatabaki jinsi ilivyokuwa. Funga macho, ni kuombee Baba mwenyezi Mungu, tasama huyu msikilizaji wangu Baba, na kuomba ukamnyooshe mkono, ukamtoe katika mateso, ukamtoe katika kilio. Baba amepitia mikono ya watezi, amepitia mikono ya wauaji, amepitia kwa mkono ya watu ambao wamegandamisha maisha yake. Leo hii ameamua kuwa chini ya malezi yako, chini ya uchungaji wako Baba, ninamuombea ya kwa mkono wako ukamfikie, ikawe juu yake Baba, muondolee mipango ya waovu, muondolee lana za mababu, muondolee Bwana silaha za watesi wake Bwana ukaweze kumkamata kwa mikono yako na kumunyanyua na kumuondoa katika hicho shimo ya uharibifu, shimo zilizochimbwa na maadui katika jina la Yesu. Mpenzi, unanisikiliza hapo ulipo, Bwana yuko tayari ya kusaidia, lakini kama hujaokoka hauko chini ya malezi bora ya, ya Yesu Kristo. Mpaka utakapookoka, ndipo utakuwa chini ya ulinzi wake Yesu Kristo. Leo hii, labda wananiambia mchungaji, nimechoka na mateso, nimechoka na shida, nataka leo hii nisipungukiwe na kitu, na mhitaji Yesu achukue shukani katika maisha yangu. Basi kama uko hapo, ungependa nikuombe ombi la toba. Sema, Bwana Yesu, tangia leo nimechoka na maisha ya mateso, maisha ya dhambi. Bwana nisamehe makosa yangu yote, ninatubu mbele zako, na nimeamua leo hii kukufuata wewe na kukaa chini ya ulinzi wako. Nataka nikupokee, uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Ondoa jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima, uzima. Asante kwa kuniokoa, kuanzia leo hii nimeokoka, nimekupokea uwe Bwana wangu. Basi Bwana, tangia leo chunga maisha yangu, takuwa kondoo wako, takuwa mchungaji wangu. Neema yako na itoshe. Kwa jina la Baba na kwa jina la Mwana na kwa Roho Mtakatifu, amen. Shalom, Mungu akubariki sana, Mungu akutie nguvu. Wewe uliokoka, tafuta kanisa la wokofu, ukafundishwe neno, ukakae ndani ya Yesu wala usitoke tena, chini ya ulinzi wake Yesu Kristo. Kama umeokoka, nimekuombea. Wacha Bwana akupe chochote unachohitaji tangia leo, hautapungukiwa na kitu. Shalom, Mungu wa amani awe pamoja nanyi tangia leo hadi tutakapokutana yawani tena. Bwana wa amani awabariki.