Nam namnam nam, mpenzi msikilizaji wangu, popote ulipo, unaposikia sauti yangu, nataka nikukaribishe katika kipindi hiki cha mahubiri kinacholetwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea neno hili leo ni Kasisi George Atanga. Nataka nimshukuru uh, rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond. Popote alipo, Mungu akubariki sana mtumishi wa Mungu, kwa kunipatia nafasi kwenye uh, hii ushirika ili nikaweza kufikia watu kupitia injili takatifu ya Yesu Kristo. Mpesi, unayenisikiliza, ningependa nikusihi kusihi, ukaweza kutulia mpaka tutakapomaliza na Mungu atakubariki. Nasoma maandiko leo hii kwenye kitabu cha Saburi Zaburi 18. Zaburi mlango wa 18 mstari wa sita, na maandiko yasema hivi: katika shida yangu nalimwita Bwana na kumlalamikia Mungu wangu, akaisikia sauti yangu hekaluni mwana eh, hekaluni mwake, kilio changu kikaingia masikioni mwake. Basi tuombe Mwenyezi Mungu, katika jina la Yesu nitumikie kama chombo mkononi mwako. tasama Bwana usiku huu, ninapoenda hewani, huyu msikilizaji wangu akaweza kubarikiwa. Ponya mioyo ya wasikilizaji, okoa wenye wajaokoka, na Bwana neno hili likawe mbegu ndani ya mioyo yao. Asante Bwana kwa kunitumikia na kwa kuniita ili nikawe chombo katika mikono yako kwa jina la Yesu Kristo, nimeomba. Amen. Basi mpenzi unanisikiliza, nimesoma maandiko katika kitabu cha Zaburi 18, mstari wa sita. Haya ni maneno yake Daudi aliposema, katika shida yangu na alimwita Bwana. Daudi alipitia shida nyingi. Daudi Alipitia vita vingi. Daudi aliepa vifo vingi. Daudi alipitia mapito magumu. Sasa hapa Daudi ananena akisema, katika shida yangu nalimwita Bwana. Daudi anagundua siri ya kwamba hakuna yeyote aliye na jawabu ama na majibu ya maswali ya moyo wake. Anagundua hakuna mtu duniani hapa aliye na uwezo ya kutatua shida yake. Akaangalia mambo yale anapitia, akagundua ya kwamba hakuna yeyote aliye na suluhisho. Sasa Daudi anasema, katika shida yangu nalemuita Bwana. Daudi anagundua ya kwamba aliye na uwezo ya kutatua shida lake ni Kristo Yesu. Kwenye kitabu cha Zaburi 121 Daudi anasema nainua macho yangu milimani, msaada wangu hutoka wapi? Msaada wangu hutoka kwa Bwana aliyeseumba mbingu na nchi. Mpenzi na nsikiliza, tunaishi katika nyakati mgumu, nyakati ambayo watu wanapitia shida mbalimbali mbali. watu wanapitia mateso mbalimbali mbali. Watu wanapitia kilio mbalimbali, watu wanalia. Manyumba zimejaa vilio, manyumba zimejaa shida na matatizo. Tunahisi nyakati mgumu, ambayo hata pesa unapopata haisaidii Uchumi umeenda juu, mambo yamekuwa magumu, hata kula ni kwa nehema, mavazi ni kwa nehema, kwa sababu mambo ni magumu sana. Hata saa zingine una watoto nyumbani, hata school fees umelemewa. Nimekuja nikuambie, katika shida unayopitia ukamwite Mungu. Katika mateso unayopita ukamwite Bwana. Maana ni Mungu peke yake aliye na uwezo ya kuondoa shida na matatizo. Yeye ndiye mwenye vitu vyote duniani. Mali zote tunazosiona na tusioyaona ni mali zake, ni za Bwana. Sasa vile Daudi katika shida yake alimwita Bwana na Daudi anasema hivi na kumlalamikia Mungu wangu, akaisikia sauti yangu hekaluni mwake, kilio changu kikaingia masikioni mwake. Katika kitabu cha Mathayo mlango wa kumi na moja mstari wa ishirini na nane Yesu mwenyewe anasema, Njooni kwangu nyote wote mliolemewa na mzigo mzito nami nitawapumzisha. Sasa hapa nani atakayeondoa mizigo zetu? Nani atakayeondoa kilio chetu? Nani atakayeondoa matatizo tunayopitia? Sio mwingine, ni Yesu peke yake. Aliyekuita njoo kwangu, uliyelemewa na mzigo. Aliyekuita njoo kwangu, uliyelemewa na mzigo mzito. Nami nitakupumzisha. Huyu ndiye Bwana ambayo Daudi anagundua ya kwamba akimchukua shida yake, akimwelekea na shida yake, atatatua shida lake. Alipomuita Bwana na kumlalamikia, Bwana akasikia sauti yake hekaluni mwake, kilio chake kikaingia masikioni mwake. Leo hii Mpenzi unayenisikiliza, unapitia shida gani? Mwite Bwana. Unapitia machosi aina gani? Mwite Bwana. Unapitia kilio aina gani? Mwite Bwana. Bwana ukimwita ataitika. Ndio sababu anasema kupitia kinywa cha Isaya mnabii ya kwamba ukatafute Bwana, ukamtafute Bwana madamu anapatikana. Ukimtafuta Yesu utampata ukimwita Bwana ataitika, ukimwelekea na kumpelekea shida zako atazibeba, ukienda kwake na mzigo atalitua. Ndio sababu Daudi katika mateso yake hakumwangalia mwanadamu, hakuangalia watu ya ukoo, hakuangalia marafiki. Mpenzi unayenisikiliza, katika shida yako, marafiki watakutoroka marafiki watatoroka, watu wa ukoo watakuchekea, watu majirani wako wanaweza kuangalia kwa mbali, wasiwe na msaada. Kuna mahali tu unapokimbilia utapata suluhisho ya matatizo yako, ni kwa Yesu peke yake. Ndio maana Sulemani katika kitabu cha Methali kumi na nane anasema ya kwamba jina la Bwana ni ngome imara, wenye haki wanakimbilia wanapata usalama. Ni kwake Yesu, ni kwake Bwana peke yake ndiye kuna msaada. Leo hii unaponisikiliza mpenzi wangu, je, unapitia shida aina gani? Je, unapitia matatizo aina gani? Je, unapitia kilio aina gani? Bwana anasema njoo kwangu. Je, unapitia machoshe ina gani? Bwana anasema jo kwangu, maana kwake ndiye kuna suluhisho. Jina lake ni ngome imara, wenye haki wanaokimbilia wanapata usalama. Katika kitabu cha Zaburi hamsini mstari wa kumi na tano Daudi anasema tena hivi, ukaniite siku ya mateso. Bwana anaongea na Daudi, anasema ukaniite wakati wa mateso Bwana anangoja tu sauti yako. Mbona usimuite dada yangu? Mbona usimuite ndugu yangu? maana Bwana anangojea sauti yako, ukaweze kumuita naye ataitika. Maana Bwana ukimuita, naitika. masikio yake siyo nzito. Ukimwita nasikia kilio chako, ukimwita ataitika. Daudi anasema ya kwamba Bwana ananena naye, na Bwana anasema, ukaniite siku ya mateso nitakuokoa, na wewe utanitukuza. Leo hii ukimwita Bwana atakuokoa, ataweka ushuhuda mpya kwa kinywa chako, utamtukuza kimataifa, utatoa ushuhuda popote uendapo, ushuhuda ya sifa kwa Bwana kwa sababu ataondoa matatizo yako ataondoa mateso yako, ataondoa kilio chako, na wewe utamtukuza popote. Unayonisikiliza, ningelipenda niombe pamoja nawe, unayenisikiliza, ili Bwana wa majeshi akasikia kilio chako. Funga macho mahali upo, inaamisa kilio chako ni kuombee. Katika jina la Yesu, Baba uliyonena kupitia kinywa cha Daudi ya kwamba nalimuita Bwana. Daudi ananena akasema, nalimwita Bwana katika matezo, Bwana akasikia kilio changu. Nasi leo Bwana namwinua huyu mpesi anayenisikiliza mbele za kiti chako cha enzi. Unajua kilio chake, unajua shida yake, unajua anapitia kilio aina gani. Baba, leo hii kama ni kilio cha kupoteza ndoa Bwana ukarejeshe ndoa yake. Kama ni kilio cha kupoteza kazi, Bwana ukampe kazi nyingine. Kama ni kilio cha ndoa, Bwana ukaweze kuonekana. Kama ni kilio cha watoto waliopotoka, Bwana uliye na mkono mrefu, ukanyoshe, ukamfikie huyo wato, hao watoto ukawarejeshe kwa wasasi wao kama ni matatizo ya ukosefu ya kazi na kulala njaa na kupitia mawazo mengi, Baba ukapate kuondoa kwa kumpatia, kwa kumfungulia mlango apate kazi. Kristo Yesu, jina lako libarikiwe leo hii naomba e hey, Bwana ukaweza kusikia kilio cha kila moja. Bwana ukaondoe mateso, na jina lako litatukuzwa katika jina la Yesu Kristo aliye Bwana na mwokozi wetu Amen. Mpenzi unayonisikiliza, kama hujampokea Bwana Yesu kuwa mwokozi wako, Yesu anasikia wa kilio cha wenye haki, ningependa ufanye uhusiano kati yako na Kristo iwe mema kwa kupokea wokovu. Kama ungependa kupokea wokovu, rudia maombi haya nyuma yangu, sema: Bwana Yesu naja kwako, asante kwa neno lako. Neno lako limenihimiza moyo wangu, na kwa sababu hiyo nimeamua leo hii nikupokee uwe Bwana na mkoso wa maisha yangu. Nisamee dhambi zangu zote, ninatubu mbele zako Bwana, ukaweze kunisamee. Futa jina langu kwa kitabu cha mauti, liandike jina langu kwa kitabu cha uzima Asante kwa kuniokoa, jina lako libarikiwe, na neema yako naitoshe. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba. Amen. Shalom. Wewe uliokoka, utafuta kanisa la kiroho uende, ili ukalelewa katika neno la Mungu, ili ukaweza kukomaa. Shalom, hadi tukutane siku nyingine. Ewani Mungu, amani.