Basi nachukua nafasi mwafaka kuwasalamia wote mlio katika mtandao, mnaposikiliza sauti yangu. Nataka niwakaribishe mara nyingine katika kipindi hiki cha maubiri ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea neno hili ni Kasisi George Atanga. Natumaye Mungu amekupa nafasi na maisha katika mwaka mpya wa 2026 ili tukaweze kuendelea na kushirikiana neno na Mungu atakubariki. Nataka leo hii niwaletee ujumbe ambayo nimeipatia kichwa Mungu wa nafasi nyingine. Mungu wa nafasi nyingine nasoma kitabu cha Luka mtakatifu eh, mlango wa tano mstari wa kwanza hadi wa sita. Maandiko yanasema ikawa makutano walipo msonga wakisikiliza neno la Mungu, yeye alikuwa amesimama kando ya ziwa la Gera, Genesareti. Akaona vyombo viwili vimekaa kando ya ziwa lakini, wavuvi wametoka, wanaosha nyavu zao Akaingia katika chombo kimoja, ndicho chake saim, Simoni, akamtaka akipeleke mbali kidogo na pwani. Akaketi akawafundisha makutano ali chomboni. Hata alipokwisha kunena, alimwambia Simoni, tweka mpaka kilindini mkashuse nyavu zenu mvue samaki. Simoni akamjibu akamwambia, Bwana mkubwa, tumefanya kazi ya kuchosha usiku kucha tusipate kitu, lakini kwa neno lako nitasishusha nyavu. Basi walipofanya hivyo walipata samaki mengi mno, nguvu za nyafu sao sikaanza kuzama Baba mtakatifu, sungumza na watu wako, nifanye kuwa chombo, nena na mioyo yetu. Kwa jina la Yesu nimeomba, amen. Basi mpenzi msikilizaji wangu, popote ulipo, nataka unipatie tu nafasi yako kidogo, tukasungumze neno hili la Mungu na Mungu atakubariki nimesungumza ama nimesema. Kichwa cha ujumbe wangu nimeipatia Mungu wa nafasi nyingine. Nimekuja nikwambie ya kwamba haijalishi mwaka uliopita 2025 ilikuwa mwaka wako wa namna gani, labda ni mwaka ulioteseka kweli kweli, mwaka ambao ilijaa na kilio maishani mwako, mwaka ambao ulijaribu mambo yote ambayo uliyapangia hayakufanikiwa mwaka ambayo ulijaribu biashara ikaanguka, mwaka ambalo ulijaribu uinuliwe ama upatiwe cheo kasini haikuwezekana. Ni mwaka ambalo bwana uliishi kwa mateso ukaishi kwa kilio na machozi. Sikia mpenzi unayonisikiliza, ninakuletea ujumbe huu, Mungu ni Mungu wa nafasi nyingine amekupa mwaka huu wa elfu mbili ishirini na sita kama nafasi nyingine, na nimekuja nikuambie Mungu ni Mungu ambaye anaweza kubadilisha mambo, anaweza kubadilisha mambo yaliyo ya kale yakawa mapya. Hapa anazungumza na Petero. Petero wa na watu wake walikuwa baharini usiku kucha wakifua samaki lakini wasipate samaki hata moja. Walifanya kazi ya kuchosha usiku, na kama desturi ya uvuvi, wavuvi huenda baharini usiku, kisa asubuhi wanakuja na samaki ufuoni. Siku hiyo, Peta, Petero na wenzake walifanya kazi usiku mzima, hawakufanikiwa, hawakupata samaki. Wakaondoka baharini, wakaanza kuosha nyavu zao. Hawakujua kumbe siku hiyo nafasi ya pili ingepatikana. Hawakujua Yesu yu njiani anakuja hapo. Mpenzi msikilizaji, popote Yesu alienda alitenda mema, popote alitokea alifanya mabadiliko. Alipofika pale kwenye ufuo wa bahari akampata Petero na wenzake wanaosha nyavu zao, kulikuwa na umati mkubwa wanamsonga, wanasikia neno. Yesu akataka, alihitaji mali pa kusimama pa juu ili akaweze kufikia watoto kwa Injili. Alipoona uh, lile uh, chombo cha Petero akamuliza, um, aisongese karibu na ufuo wa baharini ili asimame juu akafundisha neno. Petro akampa chombo chake. Alipokaa ndani ya chombo akafundisha neno, watu wakaponywa vipofu wakaona, miujiza ikatendeka, watu wakapokea Injili. Baada ya kubariki watu, ikawa ni zamu ya Petero ya nafasi ya pili. Yesu akamwambia, sasa chukua chombo chako na nyafu zako, rudi baharini, enda ukashushe nyafu yako kule kilindini na aliposikia Petero akamwambia, Bwana, tumefanya kazi ya kuchosha usiku mzima na tusipate kitu, na desturi ya wavuvi ni usiku, lakini kwa neno lako nitalisusa nyavu langu. Napendeswa na uamuzi wa Petero, kwa neno lako Bwana. Unayenisikiliza leo hii Mpenzi popote ulipo, ninakuja kwa neno la Mwenyezi Mungu ya kwamba kisichowezekana kwa wanadamu inawezekana kwa Mungu. Nakuja kwa neno la Mwenyezi Mungu ya kwamba mali uliofeli maishani leo hii, Mungu atakuinua utakuwa successful. Ninakuja na neno la Mwenyezi Mungu yale au kufanya mwaka uliopita, ulifanya kazi ya kuchosa mwaka mzima, haikuwezekana, kwa neno la Mungu mwaka huu lazima ufanikiwe. Nimekuja na neno la Mwenyezi Mungu ya kwamba chochote ambacho haukukifikia mwaka ujao, ukatoa jaso, haukulipata kwa neno la Mwenyezi Mungu mwaka huu lazima utaipata. Ninakuja na habari njema, unanisikiliza? Mungu ni Mungu wa nafasi ya pili. Haijalishi maisha yako ya jana vile ilikuwa, haijalishi failure yako ya jana, haijalishi vile ulistruggle, haukufanikiwa, haijalishi yale umeyapitia, labda ni magonjwa yalikusonga na watu wakafikiria hautapona ugonjwa ikavuka na we, mwaka huu nimekuja nikwambie, kuna nafasi ya pili ya uponyaji. Hata kama ulienda kanisani ukaombewa kupona, kuna nafasi ya pili ya uponyaji. Hata kama ulienda kanisani au kufanikiwa kuna nafasi ya pili ya kufanikiwa. Hata kama uliomba ajira upate kazi mwaka ujao, au kufanikiwa mwaka huu, kwa neno la Mwenyezi Mungu nimekuja kutangaza, kuna nafasi ya pili. Lazima utafanikiwa, utapata kazi mwaka huu, biashara yako itafanikiwa mwaka huu. Nakwambia magonjwa yatapona mwaka huu, watoto wako watainuliwa mwaka huu kwa sababu nimekuja nitangaze, Yesu ni Yesu wa nafasi ya pili. Mungu ni Mungu wa nafasi nyingine, yaliyopotea usiyashughulikie, anafanya mambo mapya, kama vile anavyosema kwenye kitabu cha nabii Isaya 43 mstari wa 18 hadi 19 na Mungu Biblia inasema msiyakumbuke, mambo ya kale, ama mambo ya kwanza, wala msia tafakari mambo ya samani. Anasema katika haya ya 19, tasama ninatenda neno jipya sasa litachipuka. Je, hamtalijua? Sasa nitafanya njia hata jangwani na mito ya maji nyikani, yasiyowezekana kwa wanadamu yasiyowezekana kwa wenye hekima ya dunia hii, kwake Yesu inawezekana. Anasema usiyakumbuke mambo yako ya kale, vile uliferi usiyakumbuke, vile ulishindwa usiyakumbuke, vile ulilemewa usiyakumbuke, vile ulichekewa na majirani usiyakumbuke, jinsi watu ya ukoo walikutoroka ukabaki pweke, usiyakumbuke, ulilia machozi, uling'ang'ana, uli hakukuwa na msaada, marafiki wakatoroka, penye ungeweza kupata msaada walikataa, wenye walikupatia walikutangaza, wakakuaibisha, uliishi maisha ya kuombaomba. Mwaka huu sio mwaka wako wa kuombaomba tena Mana mwaka huu tasama, Bwana Yesu Mungu Baba anafanya jambo jipya, jambo jipya ya mafanikio, jambo jipya ya kuinuliwa, jambo jipya ya kupata yale haukuyapata. Kwa sababu hiyo, usiyakumbuke ya kale, usiyakumbuke. Waliokutukana usiwakumbuke, waliokudhihaki usiwakumbuke, waliokudharau Tazama Bwana Yesu anafanya jambo jipya maishani mwako. Na Yesu akitenda, kila macho itayoona. Yesu wakitenda, maadui watayaona. Yesu akitenda, waliokudhihaki watayaona, watamsifu Mungu wako. Wakati wako wa ushuhuda ni mwaka huu. Wakati wako wa mabadiliko ni mwaka huu. Wakati wako wa nafasi nyingine ni mwaka huu. Hata kama walisema hautapona, mwaka huu unapona hata kama wanasema hutafanikiwa, huu ni mwaka wako mpenzi. Unanisikiliza, nataka ukaweze kumwamini Mungu, hata ninapoenda kukuombea. Tasama Bwana anafanya mambo mapya maishani mwako, anafanya mambo mapya katika maisha ya watoto wako, anafanya mambo mapya katika biashara yako, anafanya mambo mapya mali pako pa kazi. Hata kama walikusingisia maneno ufukuswe kazi, maadui wakainuka kule kasini wakakufungia usi, usipandiswe cheo, mshara yako ni yale yale tangu waajiriwe, wengine wanainuliwa, wewe umebaki pale pale. Ni wakati wako na nafasi yako ya Mungu kukuinua. Nakwambia Mungu huyo atagusa huyo mwajiri wako, hata watu waliokusingizia maneno watakuona ukiinuliwa, maana ni mwaka wako mpenzi. Mungu ni Mungu wa nafasi ya pili, usiyakumbuke waliokutendea. Kuna jambo jipya Mungu anakutendea, anatengeneza njia pasipokuwa na njia anainua maji nyikani, inamaanisha anachipua mambo mazuri mahali ambapo watu hawakufikiria. Huu ni mwaka wako mpenzi unanisikiliza. Nataka ni kuombe hapo ulipo. Je, unapitia nini? Je, ulipitia nini hapo nyuma? Mungu ni Mungu wa nafasi ya pili. Alipomtokea Petero baada ya kung'ang'ana bila samaki, Petero alivua samaki nyingi, hata nyafu yake ikataka kupasuka. Bwana atakubariki mpaka uwe baraka kwa wengine. Funga macho, ni kuombee. Baba, katika jina la Yesu, tasama huyu mpenzi msikilizaji wangu, ameng'ang'ana, ameshindwa, maisha yake imekuwa magumu, amepitia dhihaka, amepitia dhiki, amepitia matukano, amepitia kudharauliwa, lakini we uliahidi ni mwenye haki na mwaminifu. Baba, naomba ukampe nafasi ya pili ya furaha usoni mwake, ukampe nafasi ya pili ya kushinda majaribio yote, ukampe nafasi ya pili ya kuinuliwa cheo kazini, ukampe nafasi ya ya biashara yake kuinuka, ukampe nafasi ya pili ya watoto wake kubarikiwa. Baba, mtendee huyu msikilizaji, mtendee sawasawa na mapenzi yako, mtendee e Bwana, hawe na ushuhuda, mtendee Bwana ili akujue ya kwamba kuna mwingine. Jina lako libarikiwe, neema yako netoshe, maana Bwana amekwisha kukutendea. Mungu akubariki sana na kutenda mema. Mpenzi unanisikiliza, maana imetendeka na sina shaka. Lakini kama uko hapo, labda ja hujaokoka, mahusiano kati yako na Bwana Yesu sio mema, na ungependa kuokoka, maana Mungu hujali watu wake walioti kwa jina lake, waliokoka na ungependa kuokoka, omba ombi ili nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, leo hii nimeamua nikupokea kuwa Bwana na mkosi wangu. Nisamee makosa yangu yote, ondoa dhambi zangu zote, nitakase kwa damu yako iliyomwagika msalabani. Tangia leo hii naamua kwa moyo wangu kutembea nawe na kukupokea kuwa Bwana na mkosi wangu. Asante kwa kuniokoa, ondoa jina langu kwa kitabu cha mauti andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante e eh Yesu, kwa jina la Baba na la Mwana na la, la Roho Mtakatifu. Amen. Amen. Asante sana kwa kumpokea Bwana Yesu. Enda kwa kanisa ambao wanahubiri ubiri Injili ya kweli na uokofu, ufundishwe neno ukomae ili uwe mtoto wa Mungu. Shalom. Hadi tukutana hewani siku nyingine. Mungu wa amani akaweze kuwa pamoja nanyi wasikilizaji wangu na Mungu wa amani awatende mema. Amen.