Naam, naam, mara nyingine nakukaribisha wewe msikilizaji wangu popote ulipo katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Na nawakaribisha wote ili tuweze kushirikiana pamoja, na Mungu wa amani akubariki. Anayewaletea neno hili ni Kasisi George Atanga. Pia nataka kumshukuru Rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bourne pamoja na mke wake na watendakazi wote wa Global Radio Outreach. Mungu awabariki sana, tunapoenda kushirikiana katika neno la Mwenyezi Mungu shalom, shalom. Ujumbe wangu leo nimeipatia kichwa Nehema ya mafanikio, Nehema ya mafanikio. Nasoma kitabu cha Kumbukumbu la Torati mlango wa nane mstari wa kumi na saba hadi kumi na nane. Kumbukumbu la Torati nane mstari wa kumi na saba hadi kumi na nane maandiko yasema, hapo usiseme moyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo, bali utamkumbuka Bwana Mungu wako, maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo. Mpenzi unayenisikiliza, nimekuja nisumuse nawe kwa kipindi kifupi ya kwamba kuna neema ya mafanikio, neema ya mafanikio, neema ni kibali maalum ambayo Mungu huwapa watu wake. Ni kibali ambayo Mungu huwapa watu wake. Mungu ni Mungu wa neema, alimtuma Yesu akaja duniani, na Yesu akaja na neema kuu. Neema ina uwezo ya kufanikisha maisha yako. Maana neema ni kibali Mungu huwapa watu wake. Ukipata kibali machoni pa Mungu, Mungu anakupa kibali machoni pa wanadamu. Hivyo basi, anapoachilia neema yake juu yako, hiyo neema inatengeneza njia ya kupata kibali machoni pa Mwenyezi Mungu, machoni pa wanadamu. Sasa sikiliza, nimekuja nikwambie kuna neema ya mafanikio. Neema ikiwa juu yako, kila kitu ufanyacho utafanikiwa. Neema ikiwa juu yako, kazi yoyote unayofanya itafanikiwa. Neema ikiwa juu yako, neema itafungua milango, neema itakuunganisha na wakuu Neema itakuketisha na wafalme. Neema itafungua milango sote zilizofunguka, zilizofungika. Leo hii nimekuja nikwambie kuna neema ya mafanikio. Kufanikiwa inamaanisha umepata vyote ama umepata yale, ama um, maisha yako yanaendelea vizuri. Kufanikiwa inamaanisha uko na uwezo ya kufanya vyote, umefanikiwa kwa vyote, ama kufanikiwa inamaanisha um, maisha yako imebadilika, na maisha yako inaendelea vizuri, ama utajiri ama kupata mahali mafanikio ulioko nayo. Sio kwa nguvu zako. Utajiri ulioko nayo sio kwa nguvu zako, pesa ulioko nayo sio kwa nguvu zako ndio ukazipata, lakini ni neema ya Mungu iliyoko juu yako, neema iliyofungua milango, neema iliyokupa kazi. Hata wale wanaofanya kazi ni kwa neema, maana kuna watu wengi wamekosa kazi kuna watu wengi wanatafuta, hawapati. Kuna watu wengi wasomi kuliko wewe, lakini wewe wafanya kazi, ni kwa neema. Sasa sikia, maandiko yasema hivi mali, tumesoma kwenye Kumbukumbu la Torati ya kwamba hapo, usiseme moyoni mwako ya kwamba nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo. Usijivunie utajiri ulioko nayo, usipige kifua ya kwamba ni kwa nguvu zako, kwa sababu kama siyo neema ya Mwenyezi Mungu aungekuwa jinsi ulivyo. Ni neema imekupa huo utajiri, ni neema imekupa hiyo kazi unayojivunia leo. Ukipiga kifua ya kwamba ni akili ya yako ni neema iliyofanikisha biashara yako, biashara ikanawiri, ukapata utajiri. Leo hii unajivunia ukisema, usicheze na biashara yangu, ni kwa uwezo na jasho langu nimefika hapa. Sasa maandiko inakuonya, inakuambia ya kwamba, hapo usiseme moyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo bali ukamkumbuke Bwana Mungu wako, maana ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri. Ndiye umefanya biashara, lakini nani aliyekupa nguvu ya kufanya hiyo biashara ama ya kufanikiwa katika biashara? Ndiye unafanya kazi, nani akupaye nguvu ya kuamka asubuhi na kwenda kazini? Ndio wewe ni mkulima hodari, umefanya kilimo ukapata utajiri. Lakini sikiliza, ni nani aliyekupa hiyo nguvu ya kilimo? Sasa sikiliza, maandiko yasema umkumbuke Mungu wako, Mungu wako, maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri. Yeye ndiye amekupa nguvu ya kufanya hiyo biashara ambayo imekutajirisha. Yeye ndiye amekupa nguvu ya kufanya hiyo kazi ambayo imekutajirisha. Yeye ndiye amekupa nguvu ya kufanya huo kilimo ambacho kimekutajirisha. Usiseme moyoni, ni kwa nguvu zangu. Usiseme moyoni, ni kwa uwezo wangu. Usiseme moyoni, kwa masomo yangu. Usiseme moyoni, kwa nguvu zangu. Sio kwa nguvu zako, ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu uko jinsi ulivyo, ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu iliyokufungulia milango, ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu iliyokupa utajiri, ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu iliyokupa school fees ukasoma, ukamaliza masomo, ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu iliyokuunganisha na wakubwa na matajiri na wenye kambani, ukapata nafasi ya kasi, ni neema ya Mwenyezi Mungu ambayo imekufanikisha ukafika jinsi ulivyo, ni neema ya Mwenyezi Mungu ambayo imekupa utajiri leo hii unaendesha gari, ni neema ya Mwenyezi Mungu iliyokufungulia milango, leo hii umejenga manyumba, ni neema ya Mwenyezi Mungu imekupa huo utajiri ulioko nayo. Usipige kifua, usiseme ni kwa nguvu zangu, usiseme ni kwa uwezo wangu bali ni kwa neema, mwacha neema ya huo wa Mwenyezi Mungu iliyokupa utajiri ikakusongeze katika hatua nyingine. Usijivunie ndugu yangu, usijivunie dada yangu, ni kwa neema uko jinsi ulivyo. Bali usiposikia maonyo ya Mwenyezi Mungu ukajivunia ya kwamba ni kwa nguvu zako, sikia, sikia yale maandiko yasema Usijivune kwa moyo wako ya kwamba ni kwa nguvu zako. Ukijivuna huo utajiri, Mungu ako na uwezo ya kuitua tena, Mungu ako na uwezo ya kukiondoa. Ndio sababu Medhali inasema ishirini na tatu mstari wa tano inasema, je, utavikazia macho vile ambavyo si kitu? Maana bila shaka mali hujifanyia mabawa kama tai arukae binguni. Mali mahali hujifanyia mabawa, utajiri hujifanyia mabawa, inaanza kupeperuka ikuwache. Ndio sababu tumeona matajiri wengi waliokuwa na pesa leo hii ni maskini. Tumeona waliojenga manyumba wakauza, wakabaki bila kitu. Tumeona waliokuwa na magari wakauza, leo hii wanatembea kwa miguu. Utajiri ulioko nayo ni kwa neema, otherwise usipochunga, usi usipoondoa roho ya majivuno, usipo mkabidhi Yesu, iwo utajiri wako inaweza kumea mabawa, inaweza kupeperuka, inaweza kukuacha ubaki bila kitu. Usijivune na yale ulioko nayo, bali mshukuru Mungu, kwa sababu ni Mungu akupaye uwezo na nguvu ya kutengeneza huo utajiri. Leo hii nataka nikuombee, na ninakuacha na neno hili. Wacha leo hii Mungu aachilie neema juu yako, neema ya mafanikio, neema ya utajiri, neema ambayo itakusongeza katika hatua nyingine, jitegemea Mwenyezi Mungu, jikabidhi kwa Mwenyezi Mungu, wacha neema na itoshe. Usipige kifua kwa sababu ya kile ulicho nacho, usidharau wengine kwa sababu ya kile ulicho nacho, usione ni kwa nguvu zako ndio uwe jinsi ulivyo, bali ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu. Funga macho, niombe pamoja nawe. Baba Mwenyezi Mungu, katika jina la Yesu nataka ni kushukuru E Bwana kwa neema ya kukuu ambayo umeachilia juu yetu Baba. Maandiko yasema tusijivunie yale tuliyoko nayo, tusipige kifua tukisema ni sisi, bali Bwana ni kwa neema yako tuwe jinsi tulivyo. Naombea huyu msikilizaji wangu ukaondoe roho ya majivuno ukaondoa roho ya kiburi, ukaondoa roho, ukaondoa roho ya madharau. Ukampe ufahamu ya kwamba ni kwa neema, uh, kwa jinsi alivyo, ni kwa neema, awe na utajiri huo, ni kwa neema, awe na kazi. Asante Mfalme, sababu leo hii tumetambua ya kwamba sio kwa nguvu zetu, ni kwa neema. Jina lako libarikiwe, na neema kunaitoshe. Kwa jina la Baba la Mwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba Amen. Asante mpenzi unayenisikiliza, uacha neema ya mafanikio ishuke juu yako, na hii inaposhuka, usipige kifua, usijivunie bali mpe Mungu utukufu na sifa. Shalom, Mungu wa amani awe pamoja nawe hadi tukutane na hewani siku nyingine. Kwa jina la Yesu Kristo nimeomba