Asante sana, karibuni sana wapenzi wa wasikilizaji, kwenye kipindi hiki ya mahubiri kupitia Global Radio Outreach. Kwa majina, naitwa Shadrack Ochieng Onyango. Karibuni sana. Asante mara nyingine. Somo letu la jioni ya leo ina uh, nimekipa kichwa kinasema ya kuwa siri ya urejesho. Tutasoma maandiko kutoka katika kitabu cha Yohana 15 mstari wa kwanza hadi wa saba. Nami nitasoma. Maandiko inasema hivi: Mimi ndimi mzabibu wa kweli na Baba yangu ndiye mkulima. Kila tawi ndani yangu lisilozaa huliondoa, na kila tawi lizalo hulisafisha ili kuzidi, ili lizidi kuzaa. Nanyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia. Kaeni ndani yangu, nami ndani yenu. Kama vile tawi li, lisiloweza li, kuzaa peke yake lisipokaa ndani ya mzabibu, kadhalika nanyi msipokaa ndani yangu. Mimi ni mzabibu, ninyi ni matawi akae ndani yangu nami ndani yake, huo uzaa sana. Maana pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote. Mtu asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi na kunyauka, watu huyakusanya na kuyatupa motoni, yakateketea. Nanyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenyu, ombeni mtakalo lolote, nanyi mtatendewa. Tuamini na tuombe. Mwenyezi Mungu tunakushukuru jioni ya leo tunakuja na shauku peponi mwako. Upate kutusaidia katika haja zetu, itaji ya mazao maishani mwetu mfalme. Tunajinyenyekeza ukapate kututawala na kutuelekeza, utufamishe katika neno lako Bwana. Jina lako linuliwe na a katika radio uh, a Global Radio Outreach uh, somo letu jioni ya leo ni siri ya uzalishaji. Jinsi ambavyo nimesoma maandiko, Yesu anaeleza wanafunzi wake ya kuwa, msipokaa ndani yangu nami ndani yenyu hamtaweza uh, uh, uh, uh, kuzaa lolote. Hilo ni katika Yohana saba mstari wa tano. Mwa, uh, wenzangu, najua kuna wengi wenyu ambao wanao haja ama washasikia uh, jinsi ambavyo mkulima anao azimio na shauku ya kupata mazao ulio sawa. Mara nyingi wakulima hufanya bidii na kuwekeza na kuandaa uh, shamba zao na kuyapalilia na tena kuweka rotuba lililo sawa, ni posa wapate kuzalisha. Wale ambao wanapana wanafanya upanzi wa matunda uh, kila mara utapata wanaandaa miti vyao, wanapata kuyandaa, wanapata kuyasafisha yanap, wanapata kuondoa yale ambayo yasiyofaa. Ni aje ya kila mwanadamu akapate kuwa na uzao uliomwema, maana uh, kati uh, kando na kupanda ku, kupata ku, ku, ku, ku kutengeneza matunda ama mti wako mkuu wako una aja ya kupata yale matunda upate kuyazalisha. Maana kunayo azimio ambayo unayatazamia, kunayo mambo ambayo unapangia kupata ku, ku, ku, ku, yale ambayo yatakuja kutokea baada ya kuvuna matunda yale. Wengine wanapangilia kupata vyakula kutokana na matunda yale, wengine wanapangilia kupata kuyauza yale matunda, ndiposa wapate a, a, angalao kitu cha kuji Kui, ikimu maishani mwao. Jioni ya leo, najua kuna mtu ambaye moyo wake umekuwa na haja na mazao. Umeweka bidii maishani mwako, lakini hakuna mazao. Umejaribu kazi yako, lakini hakuna mazao. Umeweka bidii kwenye kazi, lakini hakuna mazao. Jioni ya leo, nimekuja kukuhimiza na kukueleza usiwe na waziwasi. Yesu anasema ya kuwa, mkapate kukaa ndani yangu na mtakapo ndani yangu, ombeni chochote mtakacho, nanyi mtapata. Omba chochote ambacho unataka nawe utapata. Ndio tunaoshauku shauku wa kuendelea katika biashara, lakini mara nyingi tunajipata ya kuwa kwenye biashara ambayo tunafanya tunatenga Bwana Yesu, tunamweka kando, tunaona kana kwamba katika hii biashara ni akili zetu ambayo, tunahitaji katika hii biashara ni uhusiano wa urafiki, ndio una itaji. Katika biashara hii huenda nijuu ya ukabila ndio unahitaji. Jioni leo, nimekuja kukueleza ah, fanaka za maisha hayatokani na ushi, uh, na ushirika kati ya jamii aitokani na urafiki ya jamii, ila kukaa ndani ya Yesu. Sisi sote ni walokole, uenda wewe ni mlokole, lakini bado kuna mambo ambayo nafanya ambayo inaenda kinyume na mapenzi ya Mwenyezimungu may naenda kinyume na matakwa ya Yesu. ah, Yesu, Yesu anasema ya kuwa mkapate kukaa ndani yangu, Siyo katika akili zenyu, sio katika fedha vyenyu, sio, sio katika urafiki vyenyu, sio katika siasa zenyu, sio katika uganga. Ma Yesu anasema ya kuwa kila ambacho anakichukia ni yule ambaye anachanganya neno lake na, na mambo mengine ya dunia, yule ambaye anachukua neno lake na anachanganya na uganga, yule ambaye anachukua neno lake na anachanganya na mawazo mengine kunayo yale ambayo umemwamini Bwana Yesu lakini umepiga hatua k uka jina jeshi na mambo mengine yasiyo stahili. Jioni ya leo, ningependa kukuhimiza tafadhali, upate kumrudia Yesu, ukapata kufuata njia zake, ukapata kufuata nyaya zake, maana mazao halisi yanatoka kwa Mwenyezi Mungu, maana mazao yasiyo na majuto yanatoka kwa Mwenyezi Mungu. Ndiyo, huenda umekaa kwenye ndoa umetamani kuwa na mtoto lakini haijaonekana. Haleluya, kuna Yesu ambaye unaweza kaa ndani yake, kuna Bwana ambaye unaweza mtafuta, kuna yule ambaye unaweza tafuta uso wake. Maandiko inanena juu ya Ibrahimu pamoja na mkewe Sara. Ah, maandiko yanasema ya kuwa walikuwa wamepita umri wa kuzaa. Hata hivyo walingoja ndani ya Bwana hata kama majaribu yalikuja, uh, Sara akapata kumsukuma Ibrahimu aende nje ya ndoa, bali Mwenyezi Mungu alipata kumrejesha, na akamwambia upate kumsikia sauti ya mkeo Sara. Maandiko yanasema ya kuwa alipata kumsikia, na baada ya hayo Bwana alipata kumtendea. Haleluya! Ndiyo una haja lakini, uh, mambo ya dunia hii, shauku lako matamanio ya moyo wako isitoke nje ya mapenzi ya Mwenyezi Mungu, isiende kwa mwendo wa ulimwengu huu, maana majaribu yanaweza ya kuwa yanatokea. oh, mwanaume anaweza jaribiwa, ndio watu ukoo wanaweza kakusukuma na kuambia kuwa huu mke wako ambayo unaye hazai, jaribu yule jaribu huku, ndio najua ni tamaduni za Kiafrika, ya kuwa washangazi na wajomba wanajaribu kusukuma. Aa, mwana wao madada wanajaribu kusukuma ndugu yao wapate kuenda nji ya ndoa, ila jioni ya leo nimekuja kukueleza Usitoke nje ya Yesu, majaribu yasikukusukume, ama mawazo ya wanadamu ama neno ya wanadamu yasikuondoe nje ya mapenzi ya Mwenyezi Mungu. Haleluya! Yesu anasema ya kuwa mimi ni mzabibu nanyi ni tawi. Hakuna tawi ambalo linaweza kuzalisha pasipokuwa kwenye mti mwenyewe, pasipokuwa kwenye mti mwenyewe. Haleluya! na baba yangu, Yesu anasema ya kuwa baba yangu ndiye ya mkulima. Mara nyingi tunajipata ya kuwa tunatoka kwenye mti halisi, tunaenda kwa mambo mengine, mawazo ya wanadamu yanatusukuma tuwache ndoa yetu, tunaenda kujinajisi kwa mambo ambayo yasiyostahili. Haleluya. Kaa ndani ya Yesu. Uzao halisi unatoka kwa Bwana Yesu, mti halisi usio na mawaa. Mti ulio safi ni Bwana Yesu. Utapata kuzalisha matunda ya toba, utapata kuzalisha matunda yasiyo na majuto, utapata kuzalisha matunda yenye fanaka. Jioni ya leo na kuhimiza, kaa ndani ya Yesu, maana Yesu ndiye atapata kukusaidia kuzalisha. Haleluya. Haleluya, nimewambia kuwa ni siri ya uzalishaji. Katika uzalishaji kunao mambo ambayo lazima yafuatwe. Haleluya. Ya, ya kwanza ni kukaa, kukaa ambayo nilikuwa nawaelezea kukaa ndani ya Yesu. Mti linapo si, tawi linapojing'oa nje ya mti, sasa siyo sehemu ya mti, bali ni tawi ambayo sasa la stahili kukusanyishwa na kupata kutupwa na kuteketezwa. Hayo ndio yale ambayo maandiko yamesema. Tunapojiondoa nje ya mti kwa mawazo yetu, tunatoka kwa ahadi za mwenyezi Mungu, tunatoka kwa mapenzi ya mwenyezi Mungu, tunatoka kwa mwendo wa mwenyezi Mungu. Ya pili ni kungoja. Ni vyema kungoja. Kila mti, kila mti una, una, una mbegu yake. Usiende katika ile mti ambao wewe si sehemu ya hiyo mbe, mbegu. Kaa kwa Yesu wewe ni mzabibu, kwa nini uende kwa paipai? wewe ni mtumishi wa mwingi Mungu kwa nini uende kwa mambo mengine? Junia leo na kuweka kwa Yesu, kaa ndani ya Yesu mala, pale ndipo utapata kuzalisha. Ngoje ndani ya Yesu mala, pale utapata kuzalisha. Kaa ndani yake mala, pale utapata mafuta yaliyokuwa yamekomaa. Basi nawashukuru sana. Mwenyezi Mungu apate kuwabariki. Nitaenda kuomba na wewe, popote ulipo. Najua huenda una haja na uzao maishani mwako, ila jioni ya leo tunaenda kuomba, kuambia Mungu ya kuwa apate kukuwezesha haya. Natuombe. Mwenyezi Mungu, tunakuja mbele zako, naleta msikizaji mbele zako, Mfalme. Ndio ana haja na uzalishaji, wengine wanao haja na uzalishaji wa kazi, wengine wanao haja na uzalishaji wa kifedha, wengine wanao haja na uzalishaji wa jamii junior. Leo tunawaweka mikononi mwako Mfalme, uwasaidie fo, Bwana upate kuwasimamisha, upate kuwatetea, uwazae kwa msimu, msimu ambao unafaa na jina lato lako litatukuzwa, upewe sifa na kuabudiwa katika jina la Yesu. Uende uko pale, unaaja na kupata uokovu. Ningependa urudie maneno haya baada yangu, sema: Bwana Yesu, naja mbele zako na kushukuru kwa kuniokoa. Ninatubu dhambi zangu, yale ambayo nimefanya, ukapate kunisaidia nisamehe, uondoe jina langu katika kitabu cha mauti na uliandike katika kitabu cha uzima. Asante Bwana Yesu, jina lako linuliwe, jina lako litukuzwe, na ni katika jina la Yesu nimeomba na kuamini. Wacha mwenyezi Mungu akutendee, mpaka siku ingine tutakapopatana mahala hapa, pate kubarikiwa katika jina la Yesu nimeomba na kuamini.