Basi, basi, basi, mpenzi msikilizaji wangu popote ulipo, nataka nikukaribishe katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea neno hili si mwingine, ni Kasisi George Atanga. Karibuni sana, tunapenda kushirikiana katika neno la Mungu. Karibu sana wewe, ni Mungu wa amani. Kila siku wewe watupa amani, kila siku tunainamia amani yako, kila siku hakuna mwingine kama wewe. Wacha nichukue nafasi hii tena pia kumshukuru Rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond, Mungu akubariki sana kwa kutupatia nafasi hii, ili nikaweze kunena nena na wasikilizaji wangu. Pia nataka niwashukuru watendakazi wote wa Global Radio Outreach. Mungu awabariki sana sana. Ujumbe wangu leo unatoka katika kitabu cha, kitabu cha Yeremia kitabu cha Yeremia 17 mstari wa saba. Amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana, ambaye Bwana ni tumaini lake. Narudia, amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana ambaye Bwana ni tumaini lake. Mwenyezi Mungu nena na mioyo ya watu wako, nikiwa tu chombo katika mikono yako, itumikie Bwana jinsi utakavyo, katika jina la Yesu nimeomba. Basi mpenzi msikilizaji wangu, popote ulipo mara nyingine na kusalimia katika jina la Yesu. Leo hii Mungu ameliweka katika moyo wangu ujumbe ambao nimelipatia kichwa tumaini: weka tumaini lako kwa Kristo Yesu, weka tumaini lako kwa Kristo Yesu. Basi unayenisikiliza, nimekuja nikwambie ya kwamba chini duniani na juu binguni hakuna jina lolote lile tumepatiwa ya kuweza kuokoa ya kuweza kuponya ya kuweza kuondoa matatizo isipokuwa ni jina la Yesu. Na ninakuja na habari njema ya kwamba Yesu huyu unapomtegemea unapoweka tumaini lako kwake hauwezi kuaibika, hauwezi kuaibika kamwe. Maana yeyote anayemtumainia Bwana, Bwana hawezi kumwacha. Bwana atasikia kilio chake na Bwana atampa majibu ya swali la moyo wake leo hii. Tumesoma kwenye kitabu cha Yeremia 17 mstari wa saba. Yeremia ananena na watu wa Mungu ambapo, ambayo ni mimi pamoja nawe kwa neno la unabii hili akisema, amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Mungu. Yeremia anaku, ana, anagundua siri anagundua siri moja ya kwamba ni Yesu peke yake aliye na uwezo, ni Yesu peke yake aliye na nguvu, nguvu ya kuondoa mapepo, nguvu ya kuondoa magonjwa, nguvu ya kuondoa matatizo, nguvu ya kuondoa kila pingamizi ya Ibilisi. Yesu yake ndiye aliye na uwezo. Sasa Yeremia anagundua siri ya kwamba Yesu huyo unapomfanya kuwa tegemeo lako hawezi kukuaibisha, hawezi kukuwacha. Wote wanaofanya Yesu kuwa tegemeo lao, Bwana anawatendea, Bwana anawashika mikono, Bwana anawapigania vita. Sasa Yeremia anasema amebarikiwa, yaani amebarikiwa mtu anayemfanya kuwa Bwana tegemeo lake huyo ndiye amebarikiwa. Sikia mpenzi ni msikilizaji wangu, kumtegemea mwanadamu haina faida. Kumtegemea mwanadamu utafeli. Ukimtegemea mwanadamu utaibika. Maana mwanadamu msaada wake ni wa muda mdogo, msaada wake una mwisho. Mwanadamu atakupa msaada leo, kesho atachoka. Mwanadamu atakusaidia siku mbili tatu, hatimaye atachoka, lakini yule anayemtegemea Yesu Yesu hachoki, Yesu hachoki. Yesu ukimtegemea yeye yuko na atakusaidia, wala hatachoka, wala hata kutangaza. Mwanadamu atakusaidia, kesho atasema aliyokufanyia nje huko kwa watu wengine. Mwanadamu atakusaidia kisha atatangaza mwanadamu atakusaidia, kisha atajivuna na kusema, kama sio mimi. Lakini Yesu mwana wa Mungu aliyekuja duniani kwa ajili yetu, akafa akateswa kwa ajili yetu, yeye ukimwita anaitika. Anapokutendea hatangazi, anapokutendea hakuna atakaye sikia Yesu akikutendea. Ni ushuhuda mkuu ambao kila mtu atauona kwa macho, udhihirisho wa matendo ya Yesu. Ndio maana jioni ya leo nimekuja nikwambie mpenzi unayenisikiliza, mtegemee Yesu, hautaibika. mtegemee Yesu. Hautafeli mtegemea Yesu, hata kuacha mtegemea Yesu na utabarikiwa. Ukimtegemea Yesu utapata chochote ambacho unakihitaji, maana Yesu ndiye baraka, Yesu ndiye fanaka. Anasema amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana, ambaye Bwana ni tumaini lake. Amebarikiwa yule ambaye Bwana ni tumaini lake. Ukiweka tumaini lako kwa Yesu, hautaweza kuaibika kamwe. Ukiweka tumaini lako kwa Yesu na Bwana wetu, nakwambia chochote unachohitaji liko kwa Yesu. Yeye ndiye msaada wa kweli ye ndiyo anaponena, anatenda, wala choki wala hageuki wala ashindwi. Anasema ye si mwanadamu aweze kugeuka, wala si mwanadamu aweze kusema uongo. Yesu Kristo Bwana wetu anapokuahidi jambo anakutendea na analitimiza. Ndio sababu niko na ujasiri nikikwambia ya kwamba Yesu wetu ni mweza chochote. Ambacho amenena kupitia maandiko haya, kupitia Biblia, kupitia neno lake analitimiza. Hiyo ndio sababu leo hii ukimtumainia Bwana utabarikiwa, ukimtumainia Bwana atakuinua, atakufanikisha kwa njia zako zote. Amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana, ambaye Bwana ni tumaini lake. Methali tatu mstari wa tano maandiko yasema hivi, mtumaini Bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe. Huyo ni Sulemani katika kitabu cha Methali anatuarifu na anatuambia ya kwamba tukaweze kumtumainia Bwana kwa mioyo yetu sote, anasema mtumainie Bwana kwa moyo wako wote. Ah, unapomtumainia Bwana kwa moyo wako wote Bwana hawezi kukuacha. Unapomtumainia Bwana kwa moyo wako wote Bwana atakuinua. Unapomtumainia Bwana kwa moyo wako wote Bwana atasikia kilio chako. Kama ni magonjwa yatapona, kama ni shida ya kijamii yataondoka, kama ni matatizo kasini ataliondoa, kama biashara ndio linaanguka ataliinua, kwa sababu unapo mtumainia Bwana kwa moyo wako wote, Bwana atasikia kilio chako, atasikia maombi yako ata Ata, ataona machozi ya moyo wako na Bwana wa majeshi atakuonekania. Ila tu anasema hivi, wala usizitegemee akili zako mwenyewe. Chochote unachopanga kutenda, usitegemea akili yako mwenyewe, mkabidhi Mungu, mkabidhi Bwana Yesu, mtumainie Bwana Yesu kwa moyo wako wote wala usienende katika akili zako akili, akili zako haina, haina ma, mema. Unapotegemea akili zako utafeli, lakini ukimtegemea Bwana Yesu hautawahi kufeli. Bwana atakuonekania. Ndio sababu maandiko yasema, jina la Bwana ni ngome imara, wenye haki wanaokimbilia wanapata usalama. Ukimtegemea Yesu utapata usalama, ukimtegemea Yesu utapata fanaka, ukimtegemea Yesu utabarikiwa, ukimtegemea Yesu utainuliwa. Weka tumaini lako kwa Bwana Yesu wala hautaibika kamwe. Hiyo ndio sababu jioni hii, haijalishi unapitia nini, mpenzi unayenisikiliza haijalisi unapiga vita gani ya kinyumbani, haijalisi watu wamekuwinda kiasi gani wa kuue, haijalisi wamepanga mipango gani kinyume chako, ukiweka tumaini lako kwa Kristo Yesu Bwana wetu, mipango sa wahovu hayatafaulu, mtego sa wawindaji haita kunaza, mipango sa maadui ya kukuua Haitafaulu. Ndio sababu Kristo Yesu anasema kwenye maandiko ya kwamba hakuna silaha zilizopangwa kinyume chako ambacho kitafaulu, ila tu ukimtegemea Bwana na kuweka tumaini lako kwake. Nataka nikuombee jioni hii unanisikiliza, kama uko hapo ningependa nikueleze wanaomtumainia Bwana Bwana anasikia kilio chao, ila tu huwezi kumtumenea Bwana Bwana asikie kilio chako kama hauna uhusiano mwema na Bwana wetu Yesu Kristo. Njia ya kuwa katika uhusiano mwema na Bwana Yesu ni kumpokea awe Bwana wako na Mwokozi wako. Hivyo basi, hapo ulipo kama hujaokoka na ungependa kuokoka ili uhusiano kati yako na Bwana Yesu iwe mema, ningependa nikuombee. Rudia maombi haya nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, naja kwako, mimi ni mwenye dhambi, niokoe Bwana, nisamehe makosa yangu yote, vuta jina langu kutoka kwa kitabu cha dhambi. Niandike jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante kwa kuniokoa, tangia leo nitaweka tumaini langu kwako, wala hautaniabisha kamwe, katika jina la Yesu Kristo, aliye Bwana na mwokozi wetu amen. Wewe uliokoka, ningependa nikuhimize, tafuta kanisa la kiroho male wanaohubiri Injili ya kweli, jiunge nao ili wakakufundishe njia ya kukomaa katika wokovu. Ukiwa hapo, wewe ni mgonjwa ama unahitaji lolote ambalo ungependa nikusaidie kwa maombi, funga jina macho yako, inamisa kichwa chako, tuombe. Baba, kwa jina la Yesu Kristo, tazama huyu mpenzi msikilizaji wangu. Unajua moyo wake, unajua shida anayopitia. Wengine ni wagonjwa, wengine Bwana wamedhoofika kimaisha, wengine wanapitia shida za kijamii, wengine ni kazini vita vimechacha. Baba Mungu. Katika jina la Yesu ninakuomba, Kristo Yesu, uliye na uwezo, jina lako lina nguvu, jina lako lina uwezo. Katika hilo jina magonjwa yanapona, katika hilo jina matatizo yaondoka, katika hilo jina, Kristo Yesu, mipango za wahofu zatibuliwa, tibuliwa. Hivyo basi, katika jina la Yesu naachilie uponyaji kwa mwili huo, naachilie nguvu katika mwili huo, naachilie moto wa Roho Mtakatifu katika mwili huo. Pona moyo wako, pona mwili wako, pona mawazo yako, mawazo mengi yakaweza kuondoka, amani ikarejee, uwe na amani ya Yesu, uwe na amani ya Yesu, maana tangia leo Uliyekuwa mgonjwa umepona. Uliyekuwa na matatizo kazi ni imeondoka. Uliyekuwa na matatizo ya kijamii yameondolewa, amani imekuja. Ah, tangia leo peso nani, sikiliza, ishi kwa amani, kaa kwa amani, pokea uzima katika jina la Yesu. Asante e Bwana Yesu, Jina lako libarikiwe, asante. Neema yako naitoshe, asante kwa kutenda. Katika jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba amen. And amen. Basi mpenzi wangu, nataka nikushukuru kwa kufumulia na kwa mnyenyekefu hadi tukamaliza ibada ya siku ya leo, hadi tukutane hewani siku nyingine. Mungu wa amani awe pamoja nawe, na Mungu wa amani azidi kukuongoza katika njia zote. Shalom. Mungu wa amani akaweze kuwa nanye.