Twakuomba, tutie nguvu leo Baba. Majaribu ni mengi sana. Haki, Bwana Yesu, twakuomba, tutie nguvu leo Baba. Karibu, karibu sana mpenzi msikilizaji kote ulimwenguni muliopo katika kipindi cha uh, Global Radio Outreach Kenya. Karibuni sana kwa majina, naitwa uh, mtumishi wa Mungu Shadrack Ucheng Onyango. Karibuni. Majaribu, oh, majaribu. Majaribu ni mengi sana. Bwana Yesu tukuomba. Mara nyingine karibuni kwenye uh, kipindi hiki cha mahubiri uh, Mahubiri yetu ya leo nimekipa kichwa vita ni vya Bwana, hakika vita ni vya Bwana. Tutasoma kitabu cha Mambo ya Nyakati sura ya ishirini mstari wa kumi na tano hadi ishirini na nne na kitabu cha Samueli wa kwanza sura ya kumi na mbili na mstari wa kumi na sita baadaye tutazungumza kidogo na tusome, kitabu cha Mambo ya Nyakati. Maandiko inasema hivi. Akasema Sikieni, Yuda wote, nanyi makao Yerusalemu, na wewe mfalme Yoshefati, Bwana awambia hivi msiogope, wala msifadhaike kwa ajili ya jeshi kubwa hili, kwani vita si yenu, bali ni ya Mungu. Kesho shukeni juu yao, tazameni watakwea kwa kupanda kwa kupandia sisi, nanyi mtawapata penye mwisho wa bonde mbele ya jangwa ya Yerusalemu ya, ya Yerueli. Samahani, hamtahitaji ha, kupigana, uh, kupigana vita. Jipangeni, simameni, mkauone wokovu wa Bwana ulio pamoja nanyi, enyi Yuda na Yerusalemu, msiogope wala msifadhaike. Kesho tokeni juu yao, kwa kuwa Bwana yu pamoja nanyi. Mstari wa 18, Yoshafati akainama kichwa kifulifuli, wakaanguka mbele za Bwana Yuda wote na wakao Yerusalemu wakimsujudia Bwana na Walawi na wana wa Wakohathi na wa wana wa Wakorahi wakasimama ili wamsifu Bwana Mungu wa Israeli kwa sauti kuu sana wakaamka asubuhi na mapema wakaenda nje katika uh, jangwa la tokeo nao walipokuwa wakitoka Yoshifati akasimama akasema nisikiani enyi enyi Yuda nanyi wenyeji wa Yerusalemu muamini Bwana Mungu wenu ndivyo mtakavyodhibitika waamini manabii wake ndivyo mtakavyofanikiwa naye alipokwisha kufanya ushauri na watu, wakawaweka wale watakaomwimbia Bwana na kumsifu katika uzuri wa utu, utakatifu. Wakatoka mbele ya jeshi na kusema, Mshukuruni Bwana kwa maana fadhili zake ni za milele. Nao walipoanza kuimba na kusifu, Bwana akaweka waviziao juu ya wana wa Amoni na Maobu na wa mlima Seiri, waliokuja juu ya Yuda. Nao wakapigwa waka, waka. Kwani wana wa Amoni na Wamaobu waliondokea wenyeji wa mlima Seiri, Seiri wakawaulia mbali na kuharibu. Nao walipokwisha kuwakomesha uh, hao wakao Seiri wakaji tia kuharibu kila mtu mwenye mwezie. Hata Yuda alipofika mnara wa kulinda na kulindia wa jangwani, walitazama hilo jeshi, nao angali walikuwa maiti walioanguka nchi, wala hapana aliyeokoka. Tasoma tena kitabu cha Samueli, sura kwanza, uh, Samueli wa kwanza sura ya 12 mstari wa 16. Maandiko inasema hivi: na sasa simameni mkalione jambo hili kubwa Bwana atakalolitenda mbele ya macho yenu. Tuamini na tuombe. Mwenyezi Mungu tunakushukuru mara nyingine jioni ya leo kwa wema wako, tunakuja mbele zako, tunaomba ukapate kututetea katika vita ambayo yametupata Mungu, uchukua shukani ni wewe. Tunakaribisha uwe mwelekezi wetu, mfalme, ukapate kusema na mioyo yetu, ukapate kututetea kwa mambo ambayo yamefadhaisha moyo yetu. Jina lako linuliwe na kupewa sifa, katika jina la Yesu. Haleluya. Nimesema ya kuwa kichwa cha somo letu jioni ya leo ni vita ni vya Bwana. Vita yanaweza pata mwanadamu kwa njia yoyote. Yanaweza chochewa kwa mambo yoyote Wana wa Israeli walijipata katika vita ambao ilisababishwa na kundi tatu watu, ambao maandiko inasema ya kuwa walipokuwa wanatoka Misri mwenyezi Mungu aliwaelekeza wa, wasipate kuaguza, bali muda ulifika sasa. Wasama ukainuka wa kundi tatu, mataifa tatu yakainukia ya taifa moja ya Israeli, ya Yuda. Na maandiko inasema ya kuwa wakajipanga diposa wakapate kuipiga vita Israeli. Bwana sifiwe! Israeli ikajipata kwenye vita, wana wa Yuda wakajipata kwenye vita, wana wa Yerusalemu wakajipata kwenye vita vita ambayo hawako wamepangia. Mfalme wao Yoshafati akajitazama, je, mimi mimi kama mfalme nitaweza kusimama dhidi ya kundi hili kubwa? mimi jinsi ambavyo najitazama na wana wa Israeli, je, nitaweza kusimama na kudhibiti nguvu la mataifa haya matatu? Akajitazama akaona ya kuwa mimi nimepungukiwa, sina uwezo wala mamlaka, wanajeshi wangu hawataweza, bali kuna mtu ambaye nitamwelekezea kuna mtu ambaye nitamwendea, kuna yule ambaye nitamwita. Anaitwa mfalme wa Simba, o, o, Simba wa kabila wa Yuda, mfalme wa Israeli, Mungu muweza yote. Aa, mwenye silaha zote, yeye ndiye nitaenda mbele zake na nimwelezee yale ambayo yamenikuta, kundi limenipata, bali Bwana, wewe ndiwe ninakuhitaji, sina uweza wala mamlaka, wewe ndiwe ninategemea Mani Maandiko inasema baada ya kufanya mambo haya yote kwenda mbele za Bwana, ushauri katoka ya kuwa atengeze kikundi cha kuenda mbele za Bwana kwa sifa. Haleluya! vita inaweza pata mtu akose njia ya kufanya vita inaweza pata mwanadamu akose nguvu wa kusimama nguvu. Vita inaweza pata mwanadamu akapate kuchanganyikiwa anapojitazama, kama mwanaume kamili anajiona ya kuwa yeye ni duni, yeye ni kama ndege wa gani hana uwezo. Vita inaweza pata mwanadamu, vita inaweza chochewa kwa njia yoyote, huenda ni uwasama wakiwashamba, huenda ni juu ya fedha. Vita inaweza tokea ndani ya nyumba, huenda ni juu ya mapato ndani ya nyumba. Vita inakupata, huenda ni katika biashara, wa majirani wako wanaona ya kuwa biashara yako inaenea, lakini wataki fanaka ya maisha yako. Vita inaweza kakukuta, wanaweza ungana na wapate kupanga jama dhidi yako. Jioni ya leo nimekuletea simba wa kabila ya Yuda, Mungu ambaye anaweza yote. Yeye ndiye mwenye vita, amesema yakuwa niacheni vita, hata kama ni aina gani, niacheni vita, maana mimi ndio ninauweza. Maandiko inasema yakuwa na ufahamu wa vita, hakuna eneo lolote ambayo alifahamu, hakuna silaha yoyote ambayo inatengenezwa kwa mikono ya binadamu ambayo haifahamu kuna mawazo na mipango yoyote ambayo yanafanywa chini ya jua ambayo Mwenyezi Mungu hayajui. Jioni ya leo kuna yule ambaye unaweza muendea, kuna yule ambayo unaweza muita, kuna yule kuna yule ambaye unaweza mtegemea. Anaitwa Mungu wa uweza, Mungu asiyeshindwa, wa yule ambaye anapenena hata bahari inatulia, anaponena milima yanayeyuka. Unaweza ita jina lake jioni ya leo, yeye ndiye Anaweza au utapigana kwa nguvu zako. Amasema yakuwa simameni na muone uokovu ambaye nitawaletea haleluya. Huenda iko vita ambao umejipata, unatamani uokovu, lakini hakuna uokovu kwa wanadamu, hakuna uokovu kwa wanajeshi, hakuna uokovu kwa fedha ulio nao, hakuna uokovu kwa vitu ulivyo navyo vya masomo, hakuna uokovu kwa ndoa, hakuna uokovu fugu kifungu ya ushindi, kifungu ya uzima, yanaitwa jemedari wa vita. Unaweza mwelekea, unaweza mwendea, unaweza muita, unaweza taja jina lake atakuwezeshea vita hayo vita hayo za kimashamba, Mwenyezi Mungu anaweza kakuonekania. Kilio hicho mmelia kwa muda juu ya mtoto wako, ambayo mambo imemkuta magonjwa imembana, hana hata uwezo wa kuingia kwenye darasa la kupata masomo. Unapomtazama muda wote ambao unafaa kutumia wa kujitafutia mapato, unatumia ili utafuti utazame mtoto wako, upate kumwandaa. Kuna yule ambayo unaweza muita namwitwa daktari wa madaktari, mganga wa waganguzi, Mungu muweza yote. Unaweza ita jina lake, hakuna kile ambacho kinamshinda. Unaweza ita jina lake. Andiko inasema ya kuwa Yoshefati na Yuda yote wote wakaenda mbele za Bwana kwa sifa. Haleluya! Ipo siri katika kumsifu Mungu. Kwa wakati wako mgumu unaweza msifu Bwana, maana katika sifa ni njia ya shukran na katika kushukuru Mungu ni kama kumchochea. Unaweza mwelezeke mwelezea ya kuwa Bwana najua unaweza, ya kwangu umelitenda, njia hili umelifungua, umerejesha amani. Unaweza msifu Mungu katika njia ya shukran, naye Bwana atakutetea. Bwana atakuonekania. Maandiko nasema yakuwa nakaa katika sifa ya watu wake. Unapomsifu unaleta uvuto wa ushindi katika maisha yako, unaleta mvuto wa uponyaji katika maisha yako, utakapomsifu unaleta uvuto wa fanaka. Haleluya! Kingine ni yakuu ukapate kumwamini Mwenyezi Mungu. Haleluya, kumwamini Mwenyezi Mungu. Wengine tunaweza kuwa tunaenda kanisani, lakini imani yetu haiko kwa Bwana. Tunaenda pale kwa sababu ya kushurutishwa na majirani na marafiki, ama uena ni kwa ajili ya jamii. Amini Bwana, amini Bwana. Jioni ya leo naweza kuambia uamini Bwana. Muamini Bwana kwa jambo ambalo unapitia, mwamini Bwana kwa vita ambayo unapatana nayo haya kikundi wa mori mobu na milima sairi waliamini kuwa wanajeshi na mafarasi na, na, na, na, na, na, mafara, na magari zao lakini hawakuwasaidia Israeli liyeamini Bwana Bwana aliwakomboa amini Bwana ali kwa yale ambayo unayapitia Mungu atakuwezeshea mwamini Bwana atapata kukutetea. Naomba na wewe ulipo, Mwenyezi Mungu, naweka mtumishi wako mwanao mikononi mwako, upate kumkumbuka kwa vita ambayo anakumbana nayo. Mpiganie Jehova, umpe ushindi hata pasipo yeye kupigana. Mwonekanie na jamii yake, leta uponyaji, leta fanaka za kifedha. Jina lako litainuliwa na kupewa sifa, na ni katika jina la Yesu nimeomba na kuamini. Amina. Uenda huko pale na hujapata wokovu, ningependa urudie maneno haya uh, nyuma yangu. Mwenyezi Mungu naja mbele zako. Natubu dhambi zangu. Nisamehe makosa yangu. Nimefanya mabaya mbele zako. Naomba msamaha. Ukapate kuondoa jina langu katika kitabu cha mauti na uliandike katika kitabu cha uzima. Asante kwa kuniokoa. Jina lako linuliwa na kupewa sifa, na ni katika jina la Yesu. Mara nyingine anasema ni asante, tunashukuru pia rais wetu wa Global Radio Outreach Kenya, mpate kubarikiwa sana, asanteni onekana wa