Karibu sana wasikilizaji wangu mara nyingine e, mimi ni mchungaji Kenneth Odhiambo. Niwacha nichukue fursa ya kuomba pamoja nawe kabla chuja hanza. Mwenyezi Mungu, Asante kwa ajili ya siku ya leo uinuliwe na uinuliwe milele na milele, kwa maana siku ya leo utanena na nafsi zetu. Simama tena nyuma ya yani neno lako litakaloileta, ili ikaweze kupiga jeki yule aliye chini na akainuke juu. Bwana, tunaomba kwa sababu wewe ni Mungu ambaye atatenda na utatenda misiku zote, na ni kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini amen. <coughs> Wacha tuende moja kwa moja tukaweze kupata somo katika kitabu cha Mwanzo. Tunasoma kwa kitabu cha Mwanzo sura ni 49. Kuanzia mstari wake wa ishirini na mbili. Biblia inasema kwamba Yusufu ni mti mchanga wenye kuzaa, mti mchanga wenye kuzaa karibu na chemichemi, matwi yake yametanda ukutani. Kwa tafsiri lingine utaipata kwamba Yusufu ni mzabibu uzaao, mzabibu uzaao ulio kando ya chemichemi ambao matawi yake hutanda ukutani. 23. Kwa uchungu wapiga mshale walimshambulia wakampiga mshale kwa ukali, lakini upinde wake ulibaki imara. Mikono yake ikatiwa nguvu na mkono wa Mwenyezi mwenye nguvu wa Yakobo, kwa sababu ya mchungaji Mwamba wa Israeli. Uh, nimesoma katika kitabu cha Mwanzo ambapo tumepatana na mtu aitwaye Yusufu. Yusufu, Biblia inasema kwamba analinganishwa na mzabibu ambao unazaa matunda mengi. Na kama mzabibu ambao huzaa matunda mengi tunaambiwa kwamba ame patikana katika maali pa maji yani, sehemu uliojaa chemichemi. Hapo ndipo uyo mti uko. Yakobo ambaye ni baba ya wana kumi na wawili alizaa wanawe, na kila mmoja akampatia jina kulingana na jinsi alivyokuwa anawaongelesha wakati wa mwisho kabla aage dunia. Alipofika kwa mtoto wake Yusufu, akamwambia kwamba wewe ni mti uzaao matunda, wewe ni mzabibu jioni wa leo. Hata nawe msikilizaji wangu, ningetaka nikwambie kwamba hata wewe kwa ufalme wa Mwenyezi Mungu, jinsi Mungu alivyokuumba kwa mfano wake mwenyewe. Wewe ni mzabibu uzaao matunda, na unapokuwa mzabibu wa kuzaa matunda, utakuwa na watesi wengi, utavutia sana wapiga mishale wengi. Biblia inasema kwamba wapiga mishale walimwandama, walimwinda kila wakati, wakitaka kumuua. Kumbuka katika Mwanzo 37 tunampata Yusufu akiwa mdogo bado. Alafu, babake anamuita, anamwambia, ndugu kijana yangu, njo nataka nikutume ili ukaende ukajulie hali nduguzo. Akasema, baba mimi niko tayari unitume. Akatunibiwa, nenda chukua hizi enda ukaangalia ndugu zako jinsi walivyo. Alipokuwa njiani anaelekea kuona ndugu zake, walimuona kwa umbali. Hata kabla wamuone kwa umbali, Biblia inasema katika kitabu cha e, kitabu cha Kutoka 37, ndugu zake walikuwa wanacho wanachunga kondoo ama walikuwa wanachunga mifugo ya baba yao mahali inayoitwa Shechem. Wakati ule walipokuwa wanachunga kule Shechem, roho wa Mungu ikanongea nao, ikaondoa, ikaingia ndani yao, ikasema, kwa maana Yusufu ni mzabibu utakaoza, sitakubali aje awapate hapa Shechem, maana akiwapata Shechem, mtamwangamiza. Shechem ni mahali ambapo watu wanaharibiwa. Mungu akasema, nitawaondoa Shechem niwapeleke Dothan. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hivyo wakati Yusuf anapofika anakuta mtu anazunguka katika maeneo pale, anamuuliza kwamba unatafuta nini? Anaambiwa, mimi niko katika harakati za kutafuta ndugu zangu ili nijue mahali waliko. Huyu mtu anamwambia ndugu zako walishatoka hapa, kwa hivi sasa wako Dothan, huko ndio wameelekea. Mara moja Yusuf akachukua safari, akatembea moja kwa moja, akaelekea Dothan, mahali Mungu ametengeneza shimo ya kumuokoa. mimi nimekuja ni kwa kama mti au uzalizi au matunda kunayo Shekemu, ambao Mungu ataondoa wale watesi wako awafikishe Dothani, mahali kuna shimo mahali utakapowekwa ili usije ukaangamizwe. Biblia inasema wakati walimuona Yusufu akija, wao wengine wao wakasema muone yule mwotaji, kwa maana ameshinda akiota ndoto kadhaa. Anafikiria kwamba yeye pekee ndiyo tegemeo la nyumba yetu, yeye ndiyo baba yetu, anampenda zaidi. Kwa hivyo leo tumempata, tutamwa maadui wake, watesi wake wakasema, ni wakati mwema, wakati mzuri atakapofika kwa mkono wetu, hatutaruhusu arejee nyumbani, tutamaliza hapa jangwani. Na mimi namshukuru Mungu, kwa maana Mungu alikuwa amewatoa pale Shekemu, akawarejesha Dotani. Dotani kule kulikuwa na shimo. Mimi namshukuru sana, ndugu yake Rubeni akasema moyoni mwake kwamba sitaruhusu waue huyu mzabibu, maana yeye ndiye Mungu amemchagua kwa nyumba yetu akasema mimi si anapinga ili tusimue mimi nimekuja na maoni, tumchukue na nguo zake, tumrarue na tuchinje kondoo, tumweke damu tumpelekee baba, naye tukamweke katika ile shimo pale. Ndio maana alipokuwa ameshafika, wakamshika moja kwa moja, wakamweka kwa shimo, baadaye wakamuuza, akaenda kwa nyumba ya Farao huko. Ndio mahitaji ya Mungu yalikuwa, angefika kule ili siku moja awe waziri mkuu. Nimekuja nikwambie dada yangu, wewe ni mtu uza matunda usije ukapoteza tumaini, maana wewe ni kama Yusufu. Biblia inasema katika kitabu cha Kutoka 49 kwamba Yusufu ni mti uzao matunda. wewe dadangu, wewe ni kama mti uzao matunda. Wewe ndugu yangu, wewe ni kama mti uzao matunda. Usiogope, usiogope hata kama watu wanatanya nini, watu wanasema mambo ambayo yanakukera. Nimekuja nikuhimize moyo kwamba wewe ni mti uzao matunda. Mti huu ume patikana katika mahali pa chemi chemi anapopata rufu ya maji. Katika kitabu cha Ayubu Biblia inasema, kwa kupitia rufu ya maji tu miti uliokatwa utaanza kuchipuka. Kwa hivyo hata huu mti ambapo katika kama mahali pa chemi chemi anapopata rufu ya maji, inaanza kupekupa, inaanza kukua na matanda yake, matawi yake yanamea katika ule mwamba. Ndio nimekuja nikwambie dada yangu kwamba hata wewe ni mti uzaao matunda. Bwana Yesu asifiwe, nimekuja nikwambie wewe ni kama Yusufu, mti ambao unazaa matunda. Wakati mti unao matunda, iwe ni mti wa paipai, iwe ni mapera, iwe ni mti aina gani, kila mtu atakapopita pale naone matunda juu ya mti, atajaribu njia zote akapate kuchuna matunda. Kama ana kitu kija kutumia, atachukua mawe, atachukua fimbo, ili akaliondoe matunda ili akale. Nawe pia umegongwa na vitu mingi maishani kwa maana kunayo matunda ndani yako. Ndio maana nimekuja nikuambie, kama Yusufu alikuwa na wapiga mishale wengi, hata nawe pia unao wapiga mishale. Usichoke jinsi wanavyokurushia mishale, maana mkono wa Mungu utakuja kuvunja mishipa ya mikono yao. Hawataweza kurusha tena mishale. Mkono wa Mungu ndio itabaki imara juu yako, jinsi ilivyosimama wima wakati Yusufu alikuwa kwa nyumba ya Potifa. Yule mama akasema, ndiyo nafasi mwema ile jambo Mungu ameweka ndani yake, nitakuja kuizima kwa jina la Yesu Kristo. Hakuna atakayezima nyota iliyoweka ndani yako, hakuna atakayezima ile ukuu ambayo Mungu ameweka ndani yako. Ndio maana alikuja kumfanya Yusufu, wakaweze kufanya tendo ya ndoa ama tendo ya ngono, lakini Yusufu alikuja akakana, akaacha mavazi yake, akatoroka, maana Mungu alishamuweka tayari kwamba atazalisha matunda ya kuokoa nchi yake. Bwana Yesu asifiwe sana. Hata nawe jioni dada, wewe pia ni kama mti wa mzabibu unaozaa. Imechukua mwaka kadhaa wewe hujaona matunda, lakini wewe ni mti usahao matunda. Yusufu alikuwa kama mti huo, akapigwa mishale mara kadhaa, akapigwa na ndugu zake. Hata wewe pengine maadui yako wameinuka. Anaweza kuwa ni dada wako wa kuzali kwa, akitoka nitoke. Anaweza kuwa ni mama yako, inaweza kuwa hata ni jamaa wa ukoo. Lakini lakini nimekuja nikwambie, unapopigwa vita hivyo, ndiyo wakati unatambua kwamba wewe ni mti wa kuzaa matunda. Bwana Yesu asifiwe. Kwa hivyo ningependa ni ujue kwamba jinsi Yusufu alivyokuwa mti wa kuzaa matunda, hivyo hivyo nawe pia ni mti wa kuzaa matunda. Wewe ni mzabibu ambaye iko katika mahali pa chemichemi. harufu ya maji utakapoipata utapiga hatua, harufu ya maji utakapoipata utasonga mbele, harufu ya maji utakapoisikia utaendelea kimasomo, harufu ya maji utakapoisikia utaendelea kupanua mipaka yako Harufu ya maji utakavyosikia utazidi kuzalisha, kwa maana wewe ni mti uzaao matunda. Inua mkono wako tuombe pamoja nawe. Maana Yesu amekufanya mti unaoweza kuzaa. Wengine huwa unapoteza tumaini nasema siwezi zaa matunda. Miaka yangu imeenda. Siwezi zaa matunda mimi. Nimeng'ang'ana kwa, kwa kusoma ni sijafaulu. Leo nimekuja nikwambie kwamba wewe ni mti uzaao matunda. Bwana, tazama huyu mjee, msikilizaji. Tazama huyu huyu mpendwa naye nisikia. Siku ya leo Bwana amejaribu kwa uwezo wake wote lakini hajafanikiwa. Nimekuja na ujumbe uliotoka kwako Bwana, ili akawe kama Yusufu, mti unao uwezo wa kuzaa matunda, mti ulio katika mahali pa chemichemi. Wakati ana, anapopeleka miti mzizi wake chini, inazidi kupata rufu ya maji na inazidi kuzaa matunda. Fanya huyu msikilizaji akawe kama Yusufu, mti uliozaa na mti unaoweza kuzaa matunda. Kwa hivyo leo Bwana, ninaomba kwa ajili yake ukamfanya azalishe ukamfanya ainuke tena ukamfanye peana, akazaa maradufu. Maana yeye kuanzia leo, yeye ni kama Yusufu, mti uzaao matunda. Asante Bwana, na ni kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini, sema amen ukiwa pamoja nami. Na ninapotamatisha pia, uko hapo na uja pokea Yesu kama mwokozi wa maisha yako, ningependa tuombe pamoja nawe, ili ukaweze kutembea chini ya uokovu wa Yesu Kristo. Bwana Yesu, Asante kwa ajili ya huyu ndugu wangu. Asante kwa ajili ya huyu dadangu msikilizaji huyu amejiwasilisha siku ya leo ili akaweze kupokea wokovu. Wachache wanaweza chukua hii hatua, naye amekubali kuchukua tua hii kuja kwako Bwana. Umshike mkono siku ya leo, ukaanze kutembea naye katika wokovu, ukaanze kuonekana maishani mwake Bwana, makuu yanayodhihirika katika maisha ya mliopata wokovu, ikaanze kudhihirika ndani yake siku ya leo. Maana amekubali kwamba wewe ndiye uliyowasilisha msalabani kwa sababu yake na kila mmoja wao. Yehova, wacha uopo wake ukatembee naye na ukamtoe katika kitabu cha kifo, uandike jina lake katika kitabu cha uzima. Bwana, ukambadilishe yale yaliyosindikana, ukamfanyia weze, na ni kwa jina la Yesu Kristo. Bwana, ukamponye na ukamfanye akapate wokovu na atembee na adumu kwa wokovu milele na milele. Eh, wote tuseme amen. Asante sana wapendwa wasikilizaji kwa siku ya leo, na hata kwa sababu ya muda, ninapenda nimshukuru rais ambaye anasimamia kipindi hiki kwa kutupatia muda wa kuwaletea ujumbe. Kuwa na siku njema, na Mungu akufanye uwe mti wa kuzalisha matunda.