Asante sana wapendwa wasikilizaji, kwa siku ya leo, mara nyingine tena, kuchukua muda wako ili ukaweze kusikiza neno la Mungu kupitia mtandao ama redio ya Global Radio Outreach Kenya. Anayeleta ujumbe siku ya leo ni Mchungaji Kenneth Odhiambo na nimechukua nafasi ni kukaribishe ili Mungu atufanyie nema kwa pamoja. Majaribu, majaribu kwayeu majaribu. Wacha tukaende moja kwa moja katika neno la Mungu siku ya leo, ile neno ambayo Mungu ameandaa kwa ajili yako. Tutaweza kusoma kutoka kwa kitabu cha Yohana injili tano, kuanzia sura yake mstari wake wa kwanza. Sura ni watano kuanzia mstari wa kwanza kuendelea. Wacha nisome kwa njia ya haraka. Biblia inasema Baada ya hayo palikuwa na siku kuu ya Wayahudi, naye Yesu akakwea kwenda Yerusalemu. Na huko Yerusalemu penye mlango wa kondoo panabirika iitwayo kwa Kiibrania Bethsatha, nayo ina matao matano. Ndani ya hayo jamii kubwa ya wagonjwa walikuwa wamelala vipofu, viwete, nao waliopooza, wakingoja maji yachemke, kwa maana kuna wakati ambapo malaika ushuka akaingia katika ile birika akayatibua maji. Basi yeye aliyeingia kwa kwanza baada ya maji kutibuliwa, akapona ugonjwa wote uliokuwa umempata na hapa palikuwa na mtu ambaye amekuwa hawezi muda wa miaka thelathini na minane. Yesu alipomwona huyo amelala, naye akajua ya kuwa amekuwa hali hiyo siku nyingi, alimwambia, wataka kuwa mzima? Yule mgonjwa akamjibu, Bwana, mimi sina mtu wa kunitia birikani maji yanapotibuliwa ila wakati ninapokuja mimi, mtu mwingine hushuka mbele yangu. Yesu akamwambia, simama, jitwike godoro lako uende. Mara yule mtu akawa mzima, akajitwika godoro lake akaenda, nayo ilikuwa ni sabato siku hiyo. Wacha tukapate somo la pili, kisha neno jina la Bwana likapata kubarikiwa. Kitabu cha Mariko tano sura wa tano, mstari wa ishirini na tano. Na mwanamke na mmoja mwenye kutoka damu muda wa miaka kumi na miwili Biblia inaendelea kusema na kuteswa mengi kwa mikono ya matibabu wengi, amegharimiwa vitu vyote alivyo navyo, kusimfae hata kidogo, bali hali yake ilizidi kuwa mbaya aliposikia habari ya Yesu alipita katika mkutano kwa nyuma akaliguza vazi lake. 28 bila anasema, maana alisema, nikiagusa mavazi yake tu nitapona. Mara chemichemi ya damu yake ikakauka, naye akafahamu mwilini mwake kwamba amepona msiba ule. Bwana tunasema ni asante tunakushukuru kwa siku ya leo asante. Kwa hali ya ugonjwa ambao umekuwa unasumbua huyu msikilizaji jioni wa leo, e Bwana umeleta ujumbe njema, habari itakayomfanya akaweze kupata uponyaji. Maana katika Biblia mahali tumesoma kunao waliokuwa wagonjwa, lakini kwa kupita kwako Bwana ulileta uponyaji. Jioni wa leo, ombi langu ni kwamba atakayesikiza neno hili Bwana, kwa hali yoyote ukaweze kumponya. Ninasema ni asante, maana wewe ni mtenda na unshamtendea yule aliyekuwa mgonjwa. Uinuliwe na ubarikiwe, na ni kwa jina la Yesu mponyaji, nimeomba na kuamini. Amina. Sasa karibu tena. Nilisema mimi ni mchungaji Kenneth Odhiambo. Nimefurahi tena kukupatia ujumbe tena siku ya leo. Ujumbe ambao nimekuja nayo kwa kifupi nitasema Yesu ndiye mponyaji. Yesu ni mponyaji wa ajabu. Pengine unaweza shangaa nikisema Yesu ni mponyaji wa ajabu ushindwe shi, Yesu ni mponyaji wa ajabu style gani ama kiwango gani? Nimesoma nawe katika kitabu cha Yohana eh, na pia nikasoma katika kitabu cha Mariko tunapopata watu waliokuwa wagonjwa na wamejamii ya waliokuwa wagonjwa wamekusanyika katika mahali moja, kila mmoja akitarajia kupata uponyaji wake. Tunapata mtu mmoja aliyekuwa ana ugonjwa Ameugua miaka thelathini na minane. Huyu mjamaa alikuwa amewekwa katika birika pale Bethesda akitarajia kwamba siku yake ya kuona utukufu wa Bwana itafika, lakini kwa miaka zote aangeweza kufaulu. Maana Yehova alikuwa anamtengenezea ushuhuda. Jioni wa leo hata nawe ambao umepitia mambo magumu, nimekuja nikwambie mpendwa kwamba Mungu anakutengenezea ushuhuda. Yesu anakungojea na ushuhuda kuu yule mtu alipokuwa pale birikani Biblia inasema tulikuwa na watu aina tofauti tofauti wengine walikuwa wako ni bibi fopu wengine walikuwa ni lelemaa -le wengine walikuwa wanapitia hali tofauti tofauti, na kila mmoja alikuwa anatarajia angepata uponyaji wake wakati malaika wa Mungu angeshuka na kutiboa maji. Biblia inasema ya kwamba mtu wa kwanza mwenye angejikuta ndani ya maji ndiye angeweza kupata kuponywa. Kwa hivyo huyu mtu alikaa birikani miaka thelathini na minane akingoja kupata kuponywa, lakini kwa miaka ya kwanza hakuweza kuona uponyaji. Mwaka wa pili, angeweza kuona uponyaji maji tatu nne tano sita mpaka ishirini mjamaa hakufaulu kuona uponyaji. Kama ingekuwa ni binadamu wa kisasa, pengine angetoroka pale mapema akisema huku nimekaa muda mwingi lakini sijafaidika. Jioni nimekuja nikuambie kwamba unapozidi kupitia magumu, usikufe moyo, ujue kwamba tunaye Mungu ambaye ni mponyaji. Jioni nimekuja nihubiri injili ya mponyaji wa, wa mambo yote, mponyaji wa magonjwa yote yanayoingia mwilini yawe ni ya ndani ya damu ataponya, yawe ni magonjwa ya ngozi ataponya, yawe ni magonjwa ya fikra ataponya, maana hata siku ya leo watu wanatembea lakini wako na depression. Nimekuja nikuambie kwamba tunaye mponyaji ambaye anaweza akakuponya Bwana. Bwana Yesu asifiwe ndugu. Bwana Yesu asifiwe dada, maana kunaye mponyaji jina lake ni Yesu. Biblia inasema katika kitabu cha Yohana tano, kwamba ali kuwa amekuwa pale Bethesda, katika kibirika kile kingoja, ili akapate uponyaji wake. Mimi namshukuru kwa maana miaka thelathini na minane Jehova alikuwa anamtengenezea ushuda, ili akaseme, kwamba waliokuwa vipofu nimeona Mungu akiwaponya, waliokuwa wamepooza mwili wamekuja na wamepoonywa, waliokuwa hawajiwezi walipomkutana na Yesu katika maji ya birika walipata uponyaji. Hata nawe jioni wa leo ndugu yangu hata nawe jioni ya leo mama yangu, hata nawe jioni ya leo kaka, unaweza kukutana na Yesu wakati maji yatakapotibuliwa, utapata uponyaji wako. Pengine unayo ugonjwa ambao umegharimu pesa mingi, umeenda hospitalini, haujafaidika, umeenda hospitali kuu nchini, haujafaulu, mpaka umepandu, umewekewa nafasi ya kwenda operesheni, hata katika nchi za ng'ambo. Ninakuja nikwambie, kwamba kunaye Yesu ambaye anaweza kakuponya. Bwana Yesu asifiwe. Biblia inasema wakati ule huyu mtu alikuwa amekaa pale, Yesu alifika akamtazama akasema, kwa hakika huyu mtu amekaa hapa mwaka mingi. Hiyo hali ambayo umekalia miaka kadhaa mpaka watu wakakubandika jina, kunaye Yesu ambaye anaweza kakuja kakuotoa huyo mgonjwa ambaye umekubana, ukaspoteza mali zako, uliuza ardhi ili ukaende ujitibu, lakini hakuna matokeo ulipata. Uliuza hata na mifugo yako ili ukaweze kupata afya, lakini hujafaulu. Jioni nimekuja nikwambie, kunaye Yesu ambaye anaweza aka kutibu. Kumbuka kuna yule mama aliyekuwa ametoka damu miaka kumi na miwili. Siku moja, aliposikia kwamba kuna Yesu ambaye anapita, alisema nitajaribu kadri ya uwezo wangu, niende nikaliguze pindo la nguo lake. Atakaponisikiza ataniponya. Biblia inasema katika kitabu cha Marko 5:25, huyo mama alipoguza pindo la nguo lake, damu ya chemichemi ya damu iliyokuwa inatoka lilisimama. Jioni wa leo ninasema kwa sauti ya Mwenyezi Mungu kwamba roho ya Bwana imeku kwa ajili yako, damu ambayo imekuwa imemwagika, uponyaji umeletwa. Bwana Yesu asifiwe. Wewe aliyekuwa mgonjwa, wewe uliye na mtu mgonjwa nyumbani, wewe ambaye kuna itazazika mwilini, nimekuja nikutangazie kwamba kunaye mponyaji na jina lake ni Yesu Kristo. Wakati alipokuwa akitembea birikani, Roho Mtakatifu ilipowachilia maji, alileta uponyaji kwa mjamaa aliyekuwa mgonjwa. Hata nawe ndugu yangu, hata nawe dada, utapata uponyaji ukiamini. Amini na Mungu atakutendea. Haleluya. Yule mwanamke alipoguza pindo la Bwana. Biblia inasema kwamba chemichemi ya damu yalisimama. Wacha siku ya leo kupitia ili neno ya uponyaji, chemichemi ya tatizo lolote ulio nalo na ikasimame, na kwa jina la Yesu Kristo, ninakuombea ukaweze kupata uponyaji kwa hali ambayo imekumalizia hela zako, wacha ukapate uponyaji kwa kila jambo ambayo umeona ni magumu, imekushinda, wacha ukapate uponyaji, maana Yesu ndiye mponyaji katika hali zote. Nataka niombe na yule aliyekuwa mgonjwa, yule ambao ametembea kwa mahospitali, ukapata uko ugonjwa wa saratani, una ugonjwa wa kisukari, una ugonjwa wa msukumo wa damu, una ugonjwa wa malaria, HIV imekufanya ukachoka, lakini ninaye ujumbe wa leo, hata kama ni ugonjwa ambao watu wamesema haiwezekani kuponywa, Yesu atakuponya. Na utakuja na ushuhuda mbele ya watu wa kwengi ukaseme kwamba ugonjwa wangu ulishindikana, lakini kunaye Mungu aliyeniponya na ni Mungu ambaye ako na uwezo wa kuponya, ndiye aliyemponya yule mjamaa baada ya miaka thelathini na minane akiwa akukatika birika na ameshindwa kuponya. Hata nawe siku ya leo amini, naye Mungu atakuponya. Asante Baba yetu kwa ajili ya huyu aliyekuwa mgonjwa ametembea pande zote magharibi kusini kaskazini akitafuta uponyaji, lakini haja faulu kupata uponyaji e Bwana, jioni wa leo umestafuta ule ambaye anaweza akapata usaidizi. Macho yako yameangaza huyu mjamaa ambaye ni mgonjwa na amelala katika kitanda cha wagonjwa. E Bwana, ninatuma roho ya mtakatifu wa Bwana ukaweze kumshiku mgundua na kumpata Bwana mahali alipo, ukamuinue kutoka katika kitanda achukue godoro lake na anze kutembea, achukue godoro lake na anze kutembea tena, kwa sababu anapozidi kuwa mgonjwa, hapo mambo yake yatakuwa yamekwama. Bwana asante, kwa maana wewe ni mponyaji, umponye, na ni kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini amen. Ninapotamatisha, pengine umenisikiza katika hiyo hali ya ugonjwa na hapo nyuma bado hauja kupokea Yesu kama mwokozi wa maisha yako. Singependa ni kuwache nyuma. Ningependa niombe pamoja nawe ukaweze kuchukua wokovu na utembee ndani ya wokovu, maana pasipo na wokovu hautaweza vita unavyomenyana nao. Hebu amini na Mungu atakuongoza katika safari, na tuombe pamoja. Sema maneno haya nyuma yangu. E Mwana, nimekuja mbele yako siku ya leo. Naomba uniokoe. Ufute jina langu kutoka kitabu cha dhiki na ukaliandike tena katika kitabu cha uzima. Leo hii nimekuja Bwana, ili nikaweze kuanza kutembea mpya mbele zako. Nimekuwa nimepotea, lakini umenirejesha kwa njia. Wacha Bwana wokovu wako ukaanze kuonekana ndani yangu. Washa taa ya wokovu ndani yangu, na nikuje nikutambue, na nitembee nawe milele na milele, kwa maana nikiwa na wewe Bwana nitaweza mambo yote. Uinuliwe na uinuliwe, Bwana kwa sababu umeniokoa, na umenikoa kwa jina la Yesu Kristo. Nimeamini kwamba umeniokoa. Wacha tuseme wote, amen. Kwa maana Mungu amekufanyia uokozi. Amen. Majaribu, oh, majaribu, majaribu ni mengi sana,