Basi, karibu sana, karibu sana unayenisikiliza popote ulipo, ninataka uh, nikukaribisha katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea mahubiri haya ni Kasisi George Atanga. Wacha nichukue nafasi nyingine, ni mshukuru rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond, Mungu akubariki sana pamoja na jamii yako. Nataka leo hii nisungumze kwa ufupi sana kwa kitabu cha Mathayo 11 mstari wa 28 ambayo inasema hivi, njooni kwangu nyinyi nyote <clears throat> msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumshisha. Katika kitabu hicho Mungu amenipa ujumbe niweze kuzungumza nawe. Ujumbe wangu una, una, nimeipatia kichwa Yesu muondo wa mizigo. Yesu muondo wa mizigo. Mpenzi unayenisikiliza, ndugu yangu na dada yangu, tunaishi katika harakati ambayo watu wengi wamelemewa na mzigo mzigo mbalimbali mbali. Maisha yanaweza kuwa mzigo kwako wakati mambo hayaendi sawa jinsi ulivyotarajia, wakati mambo unayoyapanga inafeli, hakuna chochote kizuri unachokiona maishani. Maisha yanaweza kuwa mzigo, hata maisha ya nyumba inaweza kuwa mzigo, maisha ya watoto wako inaweza kuwa mzigo kwako. Maisha ya ndoa inaweza kuwa mzigo. Mzigo ni kitu kile unachokibeba na ni nzito na umelemewa nayo. Mzigo ni kile unachokibeba ambacho ni kizito. Watu wengi wamebeba mzigo mzito. Ndoa inaweza kuwa mzigo mzito maisha gharama ya maisha yanaweza kuwa mzigo kwako. Hata kwenye jamii, jamii inaweza kukulemea. Wakati jamii inakutegemea kila mahali, wanategemewa. Watoto wako wakutegemea, mke wako anakutegemea, mume wako anakutegemea, wandugu wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa zako wakutegemea, wasasi wakutegemea jamii wanaweza kuwa mzigo kwako, mpaka ushindwe kuibeba. Wanaweza kuwa mzigo mpaka ushindwe namna unaweza kufanya, lakini leo hii nimekuja na habari njema. Yesu mwenyewe anasema, njooni kwangu nyinyi wote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumshisha. Mpezi unanesikiliza kuna mtu mmoja tu awesaye kukutwika hiyo mzigo, awesaye kuondoa huo mzigo wako. Kuna mtu mmoja tu ambaye ukimkimbilia na umwambie Bwana, nimelemewa, atachukua mzigo wako, atajitwika mzigo wako na atakuweka huru. Hii ndiyo sababu Yesu alitumwa ulimwenguni na Mungu Baba, ambacho anasema kwenye kitabu cha Yohana Tatu, kumi na sita. Ya kwamba kwa maana jinsi hii Mungu alipenda ulimwengu hata akamtuma mwanawe wa pekee ili wote waaminie wasipotee, wao na uzima wa milele. Yesu alitumwa aje akabebe msigo sa wanadamu, wakati tumelemewa na msigo sa dhambi, msigo sa maafa, msigo sa laana misigo za kijamii. Yesu amekuja ili aondoe msigo begani mwetu, a-aibebe msigo huo na wewe uwe huru. Yeyote aminie kwa Yesu, Yesu atatoa msigo wake. Na ndio maana anasema joni kwangu nyinyi mliolema na msigo. Inamaanisha mlete msigo wako. Kama ni msigo ya ndoa, mlete Yesu kama ni msigo katika nyumba yako mpe Yesu. Kama ni msigo kasini umelemewa mambo na vita ya huku na kule, <coughs> mlete Yesu. Kama ni msigo hata mahali pa biashara mlete Yesu. Yesu anasema, <coughs> njooni kwangu nyinyi wote mliolemewa nami nitawapumshisha. Sikia hii kwenye kitabu cha Saburi Sitini na nane mstari wa kumi na tisa maandiko yasema hivi: na aimidiwe Bwana siku kwa siku, huchukua misigo wetu. Mungu ndiye uokofu wetu <tipi> ukimwamini kwa Yesu atachukua msigo huo wako, msigo uliokulemea, mambo yamekuwa masito, umebebeshwa msigo, school fees ya watoto iko hapo chakula nyumbani kwa hapo, na kasi ya maana hakuna, nyumba inakungojea ulipe, mambo yamekuzidi, umelemewa. Mpenzi unayonisikiliza umelemewa, mawazo ikaingia ikakuzonga kuzonga, umeshindwa ufanye nini? Mpenzi unanisikiliza, wakati unapoongea na wewe, watu wengi wanakufa kwa sababu ya magonjwa ya fikira mengi, wengine wanakufa kwa sababu ya depression wengine wanakufa kwa sababu ya mawazo mengi imewazidi. Nini inaleta mawazo? Wakati mzigo umekuwa mzito, jamii inakutegemea, watu wenu wanakutegemea, wandugu zako wakutegemea, mama na baba wanakutegemea, naye nyumba yako inakutegemea, watoto wako wanakutegemea, mke wako wakutegemea mume wako anakutegemea, lakini mapato ni machache, haitoseleshi yale mahitaji. Yaani imekuwa ni mzigo, umebeba mzigo mzito, unasindwa. Kukimbia kwa nani? Ukikimbia kwa marafiki, wa kutoroka watu, uliokuwa mnapendana marafiki, wamekaa mbali nawe, mzigo wako umekubakia wewe peke yako. Lakini nimekuja nikwambie, kuna mmoja amebaki. Yeye ukimkimbilia hata kutoroka, yeye ukimkimbilia hata kuaibisha, yeye ukimkimbilia hata kutupa, yeye ukimkimbilia, atasema karibu mwanangu, atalitoa mzigo wako. Jina lake ni Yesu. Ukiwa na Yesu, ataondoa mzigo huo. Ukikimbia kwa Yesu, atakupa pumziko. Yeye ndiye atuaye mizigo yetu. Zaburi 55 mstari wa 22 nasema, umtwike Bwana mzigo wako, naye atakutegemeza, hata mwacha mwenye haki aondo, aondoshwe milele. Umtwike Mungu mzigo wako mpesi, unanisikiliza. Tunapenda kuomba. Je, mzigo wako ni ipi? Je, ni nini imekuwa msigo maishani mwako? Je, ni nini imekulemea? Je, ungependa upumzike? Jo, kwa Yesu ndiye pumziko. Inamesa kichwa, nikuombea. Mwenyezi si Mungu, jina lako libarikiwe, mfalme utukuzwe. Tasama huyo mpesha aliyebebeshwa msigo msigo za kijamii, msigo katika ndoa, msigo kule nyumbani. Jamaa amelemewa na mzigo, na kuomba mfalme mpumsishe litue msigo wake, ukalibe mbebee. Bwana Yesu, nakushukuru, maana wewe ni mtwalisi wa msigo zetu. Nyosha mikono yako juu ya huyu mama ambaye amelemewa na mzigo ya magonjwa, nyosha mkono wako juu ya huyu mzee amelemewa na mzigo wa laana. Nyosha mkono kwa huyu kijana amelemewa na mzigo, mzigo mzito. Baba, tupumzishe. Nakushukuru kwa sababu mwenyosha mkono tayari unawapumzisha yeyote aliyevumilia kunisikiliza, Bwana asiwe jinsi alivyokuwa bali akawe na ushuhuda mpya ya kwamba umemwondolea msigo. Jina lako litukuzwe, imidiwe kwa jina la Yesu Kristo, nimeomba na kuamini, amen. Ukiwa hapo hujampokea Yesu kuwa Bwana na mokosi wako, na unasema mchungaji, omba nami, Yesu analitua msigo tu ya wataule waliomkiri kuwa Bwana na mokosi. Kama ungependa kuokoka Omba ombi hili nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, naja kwako, nimechoka na mzigo wa dhambi. Nisamee makosa yangu yote, na tubu dhambi zangu. Kwa jina la Yesu, Baba, ondoa jina langu kwa kitabu cha mauti, uliandika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante kwa kuniokoa kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Nimeomba. <coughs> Amen. Basi, salamu. Mungu akubariki sana, hadi tukutana hewani tena. Mungu wa amani awe pamoja nanyi. Amen.